Hóa đơn bán hàng trên 20 triệu của hộ kinh doanh

Chủ đề   RSS   
  • #543198 06/04/2020

    Hongkt2020

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/04/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Hóa đơn bán hàng trên 20 triệu của hộ kinh doanh

    Chào luật sư,

    Công ty em có một hóa đơn đầu vào là hóa đơn bán hàng trên 20 triệu của cá nhân, hộ kinh doanh. Vậy em có cần phải thực hiện thanh toán qua ngân hàng không?

     
    2577 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Hongkt2020 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (07/04/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #543199   06/04/2020

    LuatsuPhamThanhHuu
    LuatsuPhamThanhHuu
    Top 500
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2020
    Tổng số bài viết (120)
    Số điểm: 895
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 152 lần
    Lawyer

    Chào bạn,
     
    Căn cứ vào điểm c khoản 1 Điều 6 Thông tư 78/2014/TT-BTC (đã được sửa đổi, bổ sung bởi Thông tư 119/2014/TT-BTC, Thông tư 151/2014/TT-BTC) thì Khoản chi nếu có hoá đơn mua hàng hoá, dịch vụ từng lần có giá trị từ 20 triệu đồng trở lên (giá đã bao gồm thuế GTGT) khi thanh toán phải có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt.
     
    Trường hợp khoản chi có hóa đơn từ 20 triệu đồng trở lên mà không có chứng từ thanh toán không dùng tiền mặt thì không được trừ khi tính thuế thu nhập doanh nghiệp.

    Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

    Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LuatsuPhamThanhHuu vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (07/04/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Phạm Thanh Hữu, Đoàn Luật sư TP. Hồ Chí Minh

Email: LuatSuPhamThanhHuu@gmail.com