HÓA ĐƠN

Chủ đề   RSS   
  • #157145 23/12/2011

    huuphuoc88

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2011
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 295
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    HÓA ĐƠN

    Luật Sư cho em hỏi?
    Trường hợp công ty mua xăng dầu của các cửa hàng bán xăng dầu, khi cửa hàng xăng dầu (của hàng xăng dầu là Chi Nhánh) xuất hóa đơn cho công ty em chỉ có thủ trưởng ký tên mà không đóng dấu lên chữ ký, chỉ có đóng dấu treo thôi. Vây cho em hỏi hóa đơn như vậy có hợp lý không?
     
    3415 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #157192   24/12/2011

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


    Chào bạn 

    Theo mình thì HĐ ấy là hợp lê%3ḅ rồi . Mình tìm được tại 15 thông tư  153/2010/TT-BTC

    Điều 15. Ủy nhiệm lập hóa đơn

    1. Người bán hàng được ủy nhiệm cho bên thứ ba lập hoá đơn cho hoạt động bán hàng hoá, dịch vụ. Hóa đơn được ủy nhiệm cho bên thứ ba lập vẫn phải ghi tên đơn vị bán là đơn vị ủy nhiệm và đóng dấu đơn vị ủy nhiệm phía trên bên trái của tờ hóa đơn (trường hợp hóa đơn tự in được in từ thiết bị của bên được uỷ nhiệm hoặc hóa đơn điện tử thì không phải đóng dấu của đơn vị ủy nhiệm). Việc ủy nhiệm phải được xác định bằng văn bản giữa bên ủy nhiệm và bên nhận ủy nhiệm.

    Rất mong được sự gốp ý của các bạn


     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ngoankt vì bài viết hữu ích
    huuphuoc88 (24/12/2011)