Hoá đơn

Chủ đề   RSS   
  • #119066 21/07/2011

    Month.010686

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2011
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hoá đơn

    Chào các Anh.

    Em có một vấn đề muốn nhờ các anh giải đáp giúp ag:

    Công ty e có viết Hoá đơn cho khách hàng nhưng lại viết nhầm địa chỉ giaodịch chứ không pahỉ là địa chỉ trụ sở chính.

    Vậy e có thể làm biên bản đièu chỉnh địa chỉ trên háo đơn được không ag?

    và nội dung biên bản theo mẫu nào ag?

    Cảm ơn các anh nhiều.
     
    2179 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #119133   21/07/2011

    BCTCtax
    BCTCtax
    Top 100
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/04/2011
    Tổng số bài viết (622)
    Số điểm: 6123
    Cảm ơn: 385
    Được cảm ơn 282 lần


    Chào bạn!
        Địa chỉ viết trên HĐ phải là địa chỉ trên giấy ĐKKD, ĐKT bạn ah. Nếu sai bạn phải làm biên bản hủy hóa đơn, viết lại chứ không được làm biên bản điều chỉnh. Bạn tham khảo Điều 18 thông tư 153/2010/TT-BTC để biết cụ thể từng trường hợp.
    Thân!
     
    Báo quản trị |