DanLuat 2015

Hoá chất

Chủ đề   RSS   
  • #317316 09/04/2014

    Hoá chất

    Đối với các sản phẩm về hoá chất. Ví dụ: các chất tẩy rửa vệ sinh... Thì đối với những cơ sở sản xuất có cần thiết phải làm thủ tục là' Bản công bố tiêu chuẩn chất lượng sản phẩm hoá chất 'của mình ko?
     
    2059 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #381991   06/05/2015

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2738)
    Số điểm: 28770
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1047 lần


    Theo quy định tại Luật chất lượng sản phẩm, hàng hóa 2007

    Điều 5. Nguyên tắc quản lý chất lượng sản phẩm, hàng hóa

    1. Chất lượng sản phẩm, hàng hóa được quản lý trên cơ sở tiêu chuẩn công bố áp dụng, quy chuẩn kỹ thuật tương ứng. Căn cứ vào khả năng gây mất an toàn, sản phẩm, hàng hóa được quản lý như sau:

    a) Sản phẩm, hàng hóa nhóm 1 được quản lý chất lượng trên cơ sở tiêu chuẩn do người sản xuất công bố áp dụng;

    b) Sản phẩm, hàng hóa nhóm 2 được quản lý chất lượng trên cơ sở quy chuẩn kỹ thuật tương ứng do cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền ban hành và tiêu chuẩn do người sản xuất công bố áp dụng.

    Chính phủ quy định cụ thể việc ban hành Danh mục sản phẩm, hàng hóa nhóm 2.

     

    Vậy phải coi sản phẩm của cơ sở đó có thuộc nhóm 2 hay không. Để biết điều này thì bạn xem tại Nghị định 132/2008/NĐ-CP Hướng dẫn Luật Chất lượng sản phẩm, hàng hóa

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-