DanLuat 2015

Hồ sơ thay đổi đăng ký kinh doanh công ty 100% vốn nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #290881 11/10/2013

    kitkon

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Hồ sơ thay đổi đăng ký kinh doanh công ty 100% vốn nước ngoài

    Chào các anh chị Luật sư,

    Công ty em là Công ty TNHH có 100% vốn đầu tư nước ngoài. Hiện nay công ty em muốn thay đổi trụ sở chính (địa điểm thay đổi trong cùng thành phố)  trong giấy đăng ký kinh doanh. Xin anh chị tư vấn giúp em hồ sơ thay đổi gồm những gì? Liên hệ với cơ quan nào , chi phí và  thời gian giải quyết hồ sơ là bao lâu? Nếu anh chị nào có các biểu mẫu thì vui lòng cung cấp cho em.

    Trân trọng cảm ơn các anh chị.

     

     
    4462 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #290908   11/10/2013

    dungsyhungyen
    dungsyhungyen

    Male
    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:12/06/2012
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 202
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 10 lần


    - Hồ sơ gồm có:

    + Bản đăng ký thay đổi (mẫu I-7) tại QĐ1088/2006/QĐ-BKH

    + Quyết định của chủ sở hữu về thay đổi địa điểm. Trong quyết định nêu rõ về việc sửa đổi điều lệ công ty tại điều ..........

    + Chuyển địa điểm trong cùng thành phố thì không cần xác nhận thuế.

    - Thời gian thực hiện: 05 ngày làm việc.

    - Cơ quan tiếp nhận:

    + Doanh nghiệp trong khu công nghiệp: Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh

    + Doanh nghiệp ngoài khu công nghiệp: Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh

    - Chi phí: Liên hệ trực tiếp với cơ quan tiếp nhận

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn dungsyhungyen vì bài viết hữu ích
    kitkon (11/10/2013) buitronghiep (24/03/2016)
  • #290911   11/10/2013

    legalservice
    legalservice
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/07/2012
    Tổng số bài viết (132)
    Số điểm: 824
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Thay đổi địa chỉ, trụ sở công ty 100% vốn nước ngoài

    Khoản 1, điều 88 Luật Đầu tư quy định: dự án có vốn đầu tư nước ngoài được cấp giấy phép đầu tư trước khi Luật này có hiệu lực không phải làm thủ tục để cấp lại giấy chứng nhận đầu tư.

    Điều 20 Nghị định 101/2006/NĐ-CP ngày 21-09-2006 quy định: Doanh nghiệp không đăng ký lại chỉ được hoạt động trong phạm vi ngành nghề thời hạn hoạt động quy đinh tại giấy phép đầu tư đã cấp đồng thời là giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh; tuân thủ các quy định của Luật Doanh nghiệp và Luật Đầu tư…

    Riêng những trường hợp sau, cơ quan cấp giấy chứng nhận đầu tư ra văn bản chấp thuận mà không cần điều chỉnh giấy phép đầu tư mỏ văn phòng gian dịch, kho hàng, cửa hàng giới thiệu sản phẩm (không mang tính sản xuất) trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính; thay đổi địa điểm trụ sở chính trong phạm vi tỉnh, TP trực thuộc trung ương.

     

    Trường hợp thay đổi trụ sở công ty:

    Khoản 1, điều 88 Luật Đầu tư quy định: dự án có vốn đầu tư nước ngoài được cấp giấy phép đầu tư trước khi Luật này có hiệu lực không phải làm thủ tục để cấp lại giấy chứng nhận đầu tư.

    Điều 20 Nghị định 101/2006/NĐ-CP ngày 21-09-2006 quy định: Doanh nghiệp không đăng ký lại chỉ được hoạt động trong phạm vi ngành nghề thời hạn hoạt động quy đinh tại giấy phép đầu tư đã cấp đồng thời là giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh; tuân thủ các quy định của Luật Doanh nghiệp và Luật Đầu tư...

    Riêng những trường hợp sau, cơ quan cấp giấy chứng nhận đầu tư ra văn bản chấp thuận mà không cần điều chỉnh giấy phép đầu tư mỏ văn phòng gian dịch, kho hàng, cửa hàng giới thiệu sản phẩm (không mang tính sản xuất) trong phạm vi tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính; thay đổi địa điểm trụ sở chính trong phạm vi tỉnh, TP trực thuộc trung ương.

    Cập nhật bởi legalservice ngày 11/10/2013 10:18:22 SA

    TRUNG TÂM TƯ VẤN PHÁP LUẬT – VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HÒA BÌNH - http://luathoabinh.com

    Trụ sở chính: Số 09 Lê Văn Lương, Hà Đông, Hà Nội - 0936 171 023

    Email: luathoabinh.com@gmail.com

    Website: luathoabinh.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn legalservice vì bài viết hữu ích
    kitkon (11/10/2013) buitronghiep (24/03/2016)
  • #290932   11/10/2013

    kitkon
    kitkon

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:14/07/2010
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn các anh chị đã chia sẻ.

    Doanh nghiệp của em là doanh nghiệp đã được cấp giấy phép kinh doanh và là công ty sản xuất nên không thuộc đối tượng không cần cấp lại giấy đăng ký kinh doanh  khi chuyển địa điểm trong cùng thành phố. 

    Ngoài những hồ sơ như anh dungsyhungyen đã nêu:

    + Bản đăng ký thay đổi

    + Quyết định thay đổi địa điểm của chủ doanh nghiệp

    Công ty em có cần bổ sung thêm hồ sơ gì nữa không ạ? Biên bản họp? Điều lệ...

    Rất mong các anh chị góp ý và chia sẻ thêm.

    Cảm ơn các anh chị.

     
    Báo quản trị |  
  • #291911   17/10/2013

    dungsyhungyen
    dungsyhungyen

    Male
    Sơ sinh

    Hưng Yên, Việt Nam
    Tham gia:12/06/2012
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 202
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 10 lần


    Theo Nghị định 43/2010, điều 35 ."Đăng ký thay đổi địa chỉ trụ sở chính của doanh nghiệp" thì bạn không cần thêm giấy tờ gì nữa.

     
    Báo quản trị |  
  • #291957   17/10/2013

    legalconsult
    legalconsult
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2012
    Tổng số bài viết (421)
    Số điểm: 3183
    Cảm ơn: 57
    Được cảm ơn 254 lần


    kitkon viết:

    Chào các anh chị Luật sư,

    Công ty em là Công ty TNHH có 100% vốn đầu tư nước ngoài. Hiện nay công ty em muốn thay đổi trụ sở chính (địa điểm thay đổi trong cùng thành phố)  trong giấy đăng ký kinh doanh. Xin anh chị tư vấn giúp em hồ sơ thay đổi gồm những gì? Liên hệ với cơ quan nào , chi phí và  thời gian giải quyết hồ sơ là bao lâu? Nếu anh chị nào có các biểu mẫu thì vui lòng cung cấp cho em.

    Trân trọng cảm ơn các anh chị.

     

    Chào bạn,

    Căn cứ theo điều 52 Nghị định 108/2006 hướng dẫn Luật đầu tư. Trường hợp thay đổi trụ sở của Công ty bạn thuộc trường hợp đăng ký điều chỉnh GCNĐT

    Căn cứ theo loại hình mà hồ sơ khác nhau. Ở đây tui hướng dẫn bạn hồ sơ đối với công ty TNHH 1TV:

    ĐƠn điều chỉnh giấy CNDT (theo mẫu I-6 QĐ 1088/2006)

    Quyết định của chủ sở hữu công ty về việc thay đổi trụ sở

    Bản sửa đổi điều lệ công ty

    Bản giải trình lý do thay đổi

    Báo cáo tình hình thực hiện dự án đầu tư

    Báo cáo đánh giá giám sát đầu tư (có thể có)

    Bản chính GCNDT

    Hồ sơ pháp lý của địa điểm mới (như hợp đồng thuê, GCNQSH...)

    Nơi tiếp nhận hồ sơ: 

    SỞ kế hoạch đầu tư nếu công ty bạn không thuộc KCN, KCX, KKT..

    Trường hợp thuộc thì tại Ban quản lý các kkt, CN...

    Thời gian: 15 ngày làm việc từ khi nộp hồ sơ hợp lệ.

    P/s: Các hướng dẫn ở trên chỉ áp dụng cho doanh nghiệp trong nước mà thôi.

    Trân trọng.

     

    TRA CỨU BẢN ÁN TRỰC TUYẾN tại http://www.caselaw.vn

    Triệu Văn Hiếu- Luật sư tập sự

    TT liên hệ: 0902617357

    Vanhieulkd@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn legalconsult vì bài viết hữu ích
    phuclkd (17/10/2013) kitkon (21/10/2013)

0 Thành viên đang online
-