hồ sơ lý lịch.

Chủ đề   RSS   
  • #387855 15/06/2015

    huongle.thi

    Sơ sinh

    Ninh Bình, Việt Nam
    Tham gia:15/06/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hồ sơ lý lịch.

    Chào Luật sư.

    Tôi có vấn đề mong được luật sư giải đáp:

    Tôi muốn lấy chồng trong ngành công an, nhưng do gia đình có anh trai đã từng vi phạm pháp luật( đi tù) cách đây đã 10 năm. vậy thì có ảnh hưởng gì không? trong hồ sơ lý lịch tôi không ghi là anh trai đã từng vi phạm pháp luật có sao không ạ. Tôi rất lo lắng vấn đề này.

    Và như thế sẽ ảnh hưởng như thế nào đến sự nghiệp của chồng tương lai của mình không ạ.

    Cảm ơn luật sư!

     
    4290 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #388041   16/06/2015

    luathuythanh
    luathuythanh
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/05/2014
    Tổng số bài viết (645)
    Số điểm: 3619
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 170 lần


    Chào bạn.

    Điều 8 Luật Hôn nhân và Gia đình năm 2014 quy định điều kiện kết hôn như sau:

    1. Nam, nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    a) Nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên;

    b) Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định;

    c) Không bị mất năng lực hành vi dân sự;

    d) Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn theo quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5 của Luật này.

    2. Nhà nước không thừa nhận hôn nhân giữa những người cùng giới tính.

    Như vậy, trường hợp của bạn không thuộc trường hợp cấm kết hôn nêu trên. Tuy nhiên, bạn trai bạn cũng cần tìm hiểu thêm về các quy định áp dụng nội bộ trong ngành Công an xem có ràng buộc hoặc cản trở nào không. Các quy định nội bộ này không được phổ biến nên chúng tôi thể nắm bắt để tư vấn cho bạn.

    Nếu cần tham vấn thêm, bạn có thể liên hệ với chúng tôi để cùng trao đổi.

    Bạn tham khảo các bài viết pháp lý của chúng tôi tại Website của Luật Huy Thành.

    Cảm ơn bạn.

    Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

    Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

    Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

    Email: luat.huythanh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #388121   16/06/2015

    haminh1991
    haminh1991

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/03/2015
    Tổng số bài viết (24)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 4 lần


    Chào bạn!

    Theo thông tin sơ bộ bạn cung cấp, tôi xin góp ý kiến như sau:

    Theo Điều 63 Bộ luật Hình sự:

    Điều 63. Xoá án tích
    Người bị kết án được xoá án tích theo quy định tại các điều từ Điều 64 đến Điều 67 của Bộ luật này.
    Người được xoá án tích coi như chưa bị kết án và được Toà án cấp giấy chứng nhận.
    --> Vậy nếu anh trai bạn đã được xóa án tích thì được coi như chưa bị kết án; nên không ảnh hưởng đến 2 bạn. 
     
    Chúc bạn thành công!
    Trân trọng!
     

    Nv. Hà Thị Minh

    ĐT: 098.456.3328

    CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM

    LUẬT SƯ DOANH NGHIỆP - ĐẦU TƯ - BẤT ĐỘNG SẢN

    A: Tầng 6, LYA Building, 24/12 Đào Tấn, Ba Đình, HN

    T: (+84) 0432.899.888 l Hot: (+84) 0975.999.836

    E: info@vietkimlaw.com l Web: www.vietkimlaw.com

     
    Báo quản trị |  
  • #388145   16/06/2015

    huy1781997
    huy1781997

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/06/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    bạn gái Em có gia đình bên nội là người Hoa,dù mang họ của ba nhưng ngày xưa ba mẹ cô ấy không có đăng kí kết hôn với nhau.hiện tại ba mẹ cô ấy không sống chung,cô ấy sống vớ mẹ từ nhỏ đến bây giờ.liệu cố ấy có lấy chồng là công an được không.?!

     
    Báo quản trị |  
  • #388483   18/06/2015

    luathuythanh
    luathuythanh
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/05/2014
    Tổng số bài viết (645)
    Số điểm: 3619
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 170 lần


    Chào bạn.

    Theo quy định thì trường hợp bạn nêu không thuộc trường hợp cấm kết hôn. Tuy nhiên, việc ngành Công an có quy định áp dụng nội bộ liên quan nào hay không thì chúng tôi không nắm được. Bạn nên tham khảo người trong ngành để biết thêm.

    Bạn tham khảo các bài viết pháp lý liên quan của chúng tôi tại Website của Luật Huy Thành.

    Cảm ơn bạn.

    Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

    Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

    Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

    Email: luat.huythanh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

Email: luat.huythanh@gmail.com