Hộ kinh doanh có được đăng ký ngành nhề sản xuất điện mặt trời không?

Chủ đề   RSS   
  • #557038 31/08/2020

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 189 lần


    Hộ kinh doanh có được đăng ký ngành nhề sản xuất điện mặt trời không?

    Căn cứ Thông tư 16/2017/TT-BCT quy định phát triển dự án và hợp đồng mua bán điện mẫu áp dụng cho các dự án điện mặt trời do Bộ trưởng Bộ Công thương ban hành:

    "Điều 2. Đối tượng áp dụng

    Thông tư này áp dụng đối với tổ chức, cá nhân tham gia phát triển dự án điện mặt trời tại Việt Nam và các tổ chức, cá nhân khác có liên quan.

    Điều 3. Giải thích từ ngữ 

    2. Bên bán điện là tổ chức, cá nhân có giấy phép hoạt động điện lực trong lĩnh vực phát điện từ các nhà máy điện mặt trời nối lưới; tổ chức, cá nhân có dự án điện mặt trời trên mái nhà bán lượng điện dư cho Bên mua điện."

    => Như vậy hiện tại quy định không hạn chế. Hộ gia đình vẫn có thể có dự án điện mặt trờ trên mái nhà để bán lượng điện dư cho bên mua điện.  

     
    889 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận