hộ khẩu và nhà đất

Chủ đề   RSS   
  • #431438 21/07/2016

    lththu

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/07/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hộ khẩu và nhà đất

    Em chào anh/chị,

    Em tên Thu

    Anh/chị cho em hỏi,hiện tại em đã có nhà tại Bình Dương.

    Em muốn nhập khẩu tại Bình Dương nên khi nhập xong thì chứng minh nhân dân và địa chỉ thay đổi không giống trên sổ nhà đất.

    Sổ nhà đất em đã cầm ngân hàng để vay tiền xây nhà.

    sau 6 năm trả nợ, lấy sổ về em đổi địa chỉ và số chứng minh trên sổ đất như thế nào ạ? thủ tục cần những gì?

    Em cám ơn

     
    2078 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #439346   21/10/2016

    nguyentrahl
    nguyentrahl

    Female
    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:21/11/2015
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Chào bạn,

    Dựa trên những thông tin mà bạn cung cấp, tôi xin có một số chia sẻ, góp ý như sau:

    Hiện nay pháp luật về đất đai chỉ đề cập trường hợp đính chính giấy chứng nhận đã cấp khi có sai sót thông tin về giấy tờ nhân thân của người sử dụng đất, chủ sở hữu tài sản gắn liền với đất so với giấy tờ nhân thân tại thời điểm cấp giấy chứng nhận tại Khoản 1, Điều 106, Luật đất đai 2013  mà không quy định việc điều chỉnh thay đổi số CMND trên sổ đỏ của người sử dụng đất. Do đó, khi bạn muốn thực hiện các giao dịch liên quan đến những giấy tờ mang số CMND cũ, bạn nên kèm theo giấy xác nhận của cơ quan Công an đã cấp số CMND mới, xác nhận rằng số chứng minh nhân dân cũ và mới là của cùng một người. Việc này sẽ dễ dàng hơn cho bạn khi thực hiện các giao dịch liên quan đến Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất này.

    Trên đây là ý kiến chia sẻ của chúng tôi, hy vọng rằng đã giúp bạn phần nào giải đáp thắc mắc của mình. Việc đưa ra các góp ý trên dựa vào nội dung mà bạn cung cấp. Trường hợp có nhầm lẫn hoặc cần tư vấn trực tiếp vui lòng liên hệ công ty Luật Việt im từ chúng tôi theo địa chỉ bên dưới.

    Cảm ơn bạn đã dành thời gian đọc ý kiến, góp ý của chúng tôi!

            Nguyễn Thị Trà |  CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.vietkimlaw.com)

    M: (+84-4) 3.2899.888 - E: luatvietkim@gmail.com

    Ad: CS1- Tầng 5, Tòa nhà SHB, 34 Giang Văn Minh, Ba Đình, HN /

     CS2 - Tầng 5, Nhà C, 236 Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, HN.

     

     

    Cập nhật bởi nguyentrahl ngày 21/10/2016 09:07:51 CH

    Nguyễn Thị Trà | CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.vietkimlaw.com)

    M: (+84-4) 3.2899.888 - E: luatvietkim@gmail.com

    Ad: CS1- Tầng 5, Tòa nhà SHB, 34 Giang Văn Minh, Ba Đình, HN /

    CS2 - Tầng 5, Nhà C, 236 Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, HN.

     
    Báo quản trị |