DanLuat 2015

Hình sự đánh bài?

Chủ đề   RSS   
  • #273754 06/07/2013

    nghiahau1996

    Male
    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:15/05/2013
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 250
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hình sự đánh bài?

    thư luật sư. nếu tôi đánh bài, bị công an đả phạt hành chính 2 triệu. nếu thêm lần nữa công an bất thì tôi có ngồi tù ko. ngồi tù bào lau. và nếu công an phường bao che cho người dân đánh bài. thì tôi tố cáo ở đâu. công an quận và công an phường điều bao che. tôi đã gợi điện thoại 113 trình báo. nhưng công an 113 gợi lại cho phường và quận. thì công an chỉ tới nới vài câu nghĩ đi có dân gợi. tôi k biết gợi ai, công an làm tôi thất vọng quá.

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 06/07/2013 08:26:44 CH sửa chính tả tiêu đề
     
    2529 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #273791   06/07/2013

    sonluatk07
    sonluatk07
    Top 500
    Male
    Chồi

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2012
    Tổng số bài viết (215)
    Số điểm: 1548
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 96 lần


    Bạn nghiahau1996 thân mến!

    Trường hợp bạn đánh bạc đã bị xử phạt hành chính về hành vi này là 2 triệu, và nếu bạn bị công an phát hiện thêm 1 lần nữa thì bạn có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội đánh bạc quy định tại Điều 248 Bộ luật hình sự 1999 (sửa đổi, bổ sung năm 2009) trong trường hợp bạn đánh bạc bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ 2 triệu đồng đến dưới 50 triệu đồng...

    Điều 248. Tội đánh bạc 

    1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

    2.Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm mươi triệu đồng trở lên;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3.Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.

    Trường hợp bạn có chứng cứ rõ ràng về hành vi bao che đánh bạc của Công an Phường và Công an Quận thì bạn có thể viết đơn tố cáo ghi rõ những hành vi bao che đó, cùng với chứng cứ kèm theo, gửi đến Công an tỉnh, Thành phố là cấp trên trực tiếp của các cơ quan bao che nêu trên để điều tra làm rõ vụ việc.

    Thân chào bạn!

     

     

    Cập nhật bởi sonluatk07 ngày 06/07/2013 03:50:50 CH

    Sống là động nhưng lòng luôn bất động, tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-