DanLuat 2015

Hiệu trưởng các trường tiểu học, mầm non trực thuộc phòng Giáo dục các huyện phải đóng bảo hiểm thất nghiệp không?

Chủ đề   RSS   
  • #502831 22/09/2018

    Hiệu trưởng các trường tiểu học, mầm non trực thuộc phòng Giáo dục các huyện phải đóng bảo hiểm thất nghiệp không?

    Hiệu trưởng các trường tiểu học và mầm non công lập có phải là công chức không, có thuộc đối tượng đóng bảo hiểm thất nghiệp không? Các trường có con dấu nhưng không có tài khoản riêng, Phòng Giáo dục chi lương và đóng bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế, bảo hiểm thất nghiệp.... cho người lao động.

     

     
    316 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #503197   26/09/2018

    huynhthu95
    huynhthu95
    Top 150
    Female
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (406)
    Số điểm: 5180
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 68 lần


    Theo Nghị định 06/2010/NĐ-CP quy định những người là công chức:
     
    "Điều 11. Công chức trong bộ máy lãnh đạo, quản lý đơn vị sự nghiệp công lập
     
    1. Đơn vị sự nghiệp công lập nói tại Nghị định này là các tổ chức được cơ quan có thẩm quyền của Đảng, cơ quan Nhà nước và tổ chức chính trị - xã hội thành lập và quản lý theo quy định của pháp luật, có tư cách pháp nhân, con dấu, tài khoản, hoạt động trong các lĩnh vực giáo dục, đào tạo, y tế, nghiên cứu khoa học, văn hóa, thể dục thể thao, du lịch, lao động – thương binh và xã hội, thông tin truyền thông và các lĩnh vực sự nghiệp khác được pháp luật quy định.
    ...
    4. Người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập được ngân sách nhà nước cấp kinh phí hoạt động thuộc Tổng cục, Cục và tương đương trực thuộc Bộ, cơ quan ngang Bộ; tỉnh ủy, thành ủy; Ủy ban nhân dân cấp tỉnh; tổ chức chính trị - xã hội cấp tỉnh; huyện ủy, quận ủy, thị ủy, thành ủy thuộc tỉnh ủy; cơ quan chuyên môn thuộc Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, cơ quan chuyên môn thuộc Ủy ban nhân dân cấp huyện."
     
    Theo đó, trường thuộc quản lý của Phòng giáo dục huyện là đơn vị sự nghiệp công, hiệu trường của trường là công chức.
     
    Công chức thì không đóng bảo hiểm thất nghiệp.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-