DanLuat 2015

HIỆU LỰC DI CHÚC

Chủ đề   RSS   
  • #464327 12/08/2017

    phanthikimanh06122001

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/08/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    HIỆU LỰC DI CHÚC

    CHO EM HỎI DI CHÚC NẾU ĐÃ LÀM HƠN 80 NĂM RỒI CÓ CÒN HIỆU LỰC KHÔNG Ạ?

    (Yêu cầu bạn lần sau tham gia thảo luận phải viết bằng tiếng Việt có dấu và không sử dụng toàn bộ bằng chữ in hoa, nếu không chúng tôi sẽ xóa tất cả bài viết của bạn)

     
    370 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #464491   14/08/2017

    nguyenloi310
    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1470
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 55 lần


    Về vấn đề này bạn xem quy định tại Điều 643 Bộ luật dân sự 2015 về hiệu lực của di chúc.
     
    Như vậy, nếu di chúc được lập đúng theo quy định về ý chí của người lập di chúc, về hình thức lẫn nội dung thì hiệu lực của di chúc chỉ chấm dứt khi có trường hợp được quy định tại Điều 643 Bộ luật dân sự nêu trên mà pháp luật hiện hành không có bất cứ quy định nào ràng buộc về thời gian có hiệu lực của di chúc.
     
    Trường hợp không thuộc các trường hợp hết hiệu lực tại Điều 643 thì 80 năm di chúc vẫn còn hiệu lực.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-