DanLuat 2015

Hiếu đúng điểm a khoản 2 Điều 30 Nghị định 72/2012/NĐ-CP?

Chủ đề   RSS   
  • #471352 18/10/2017

    denco

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 261
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    Hiếu đúng điểm a khoản 2 Điều 30 Nghị định 72/2012/NĐ-CP?

    các bác hiểu điểm a khoản 2 Điều 30 này ntn ạ? cho e thỉnh giáo vs

    Điều 30. Chương trình giáo dục

    1. Chương trình giáo dục thực hiện tại cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài phải thể hiện mục tiêu giáo dục, không có nội dung gây phương hại đến quốc phòng, an ninh quốc gia, lợi ích cộng đồng; không truyền bá tôn giáo, xuyên tạc lịch sử; không ảnh hưởng xấu đến văn hóa, đạo đức, thuần phong mỹ tục Việt Nam và phải đảm bảo điều kiện liên thông giữa các cấp học và trình độ đào tạo.

    2. Cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài được tổ chức giảng dạy:

    a) Chương trình giáo dục của Việt Nam theo quy định của pháp luật Việt Nam;

    b) Chương trình giáo dục mầm non, chương trình giáo dục phổ thông của nước ngoài đối với các cơ sở giáo dục quy định tại Khoản 2, 3 Điều 21 của Nghị định này;

     
    949 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #471362   18/10/2017

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6836)
    Số điểm: 76481
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3724 lần


    Bác giỏi quá, em tìm cái Nghị định này đỏ mắt mà không thấy cái Điều bác hỏi :(. 

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
  • #471433   18/10/2017

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13430)
    Số điểm: 92656
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Chắc bác chủ thớt hỏi về nghị định 73/2012

    Điểm a khoản 2 điều 30 có nghĩa là Cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài được tổ chức giảng dạy các cấp học phổ thông theo giáo trình của bộ giáo dục, giống như mọi trường phổ thông bình thường khác ở Việt Nam.

     
    Báo quản trị |  
  • #471438   18/10/2017

    vyvy2409
    vyvy2409
    Top 150
    Female
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/09/2017
    Tổng số bài viết (390)
    Số điểm: 3815
    Cảm ơn: 43
    Được cảm ơn 68 lần


    Chắc bạn có sự nhầm lẫn vì Trích dấn điều luật của bạn nằm trong Điều 30 Nghị định 73/2012/NĐ-CP qui định về hợp tác, đầu tư của nước ngoài trong lĩnh vực giáo dục. 

    Tại điểm a khoản 2 Điều 30 Nghị định 73/2012/NĐ-CP:

    2. Cơ sở giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài được tổ chức giảng dạy:

    a) Chương trình giáo dục của Việt Nam theo quy định của pháp luật Việt Nam

    →  Chương trình giáo dục có vốn đầu tư nước ngoài phải thực hiện đúng các mục tiêu, định hướng về nội dung giảng dạy như chương trình giáo dục của Việt Nam, lấy các trường công lập trong nước từ cấp tiểu học đến đại học làm chuẩn. Phương pháp dạy có thể khác nhau nhưng vẫn phải đảm bảo đủ các nội dung cần truyền đạt cho học sinh, sinh viên theo định hướng Bộ giáo dục đào tạo đưa ra và đảm bảo thực thi đúng theo qui định của pháp luật trong lĩnh vực giáo dục. Theo cách hiểu của mình là như vậy nhưng không biết đã chính xác hay chưa :))

    Cập nhật bởi vyvy2409 ngày 18/10/2017 10:05:53 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-