Hiếp dâm trẻ em nam dưới 15 tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #359284 27/11/2014

    Laodat06071993

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/11/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hiếp dâm trẻ em nam dưới 15 tuổi

    Anh A 14 tuổi bị chị B 45 tuổi hiếp thì pháp luật sẽ phải xử thế nào?
     
    4618 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #359380   27/11/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14383)
    Số điểm: 99458
    Cảm ơn: 3278
    Được cảm ơn 5063 lần
    SMod

    Thì chị B sẽ bị phạt theo điều khoản sau đây. Tuy nhiên dự báo sẽ có nhiều người không đồng ý với ý kiến này vì họ cho rằng nữ không thể hiếp dâm nam

    Điều 112.  Tội hiếp dâm trẻ em 

    1.  Người nào hiếp dâm trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm:

    a)  Có tính chất loạn luân;

    b)  Làm nạn nhân có thai;

    c) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%;

    d) Đối với người mà người phạm tội có trách nhiệm chăm sóc, giáo dục, chữa bệnh;

    đ) Tái phạm nguy hiểm.

    3.  Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình:

    a)  Có tổ chức;

    b) Nhiều người hiếp một người;

    c) Phạm tội nhiều lần;

    d) Đối  với nhiều người;

    đ) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật  từ 61%trở lên;

    e) Biết mình bị nhiễm HIVmà vẫn phạm tội;

    g) Làm nạn nhân chết hoặc tự sát.

    4. Mọi trường hợp giao cấu với trẻ em chưa đủ 13 tuổi là phạm tội hiếp dâm trẻ em và người phạm tội bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm, tù chung thân hoặc tử hình.

    5. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

     
    Báo quản trị |  
  • #359608   28/11/2014

    khieunguyet
    khieunguyet

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    theo mình thì chỉ bị xử là cố ý gây thương tích thôi

     

     
    Báo quản trị |