DanLuat 2015

Hiện tại luật về quan hệ với trẻ vị thành niên (năm 2013 này) là thế nào ạ.?

Chủ đề   RSS   
  • #269703 17/06/2013

    me12em34

    Sơ sinh

    Cao Bằng, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hiện tại luật về quan hệ với trẻ vị thành niên (năm 2013 này) là thế nào ạ.?

    Em bắt đầu đũ 18 tuổi rồi. Em muốn hỏi luật sư là:  Hiện tại luật về quan hệ với trẻ vị thành niên (năm 2013 này) là thế nào ạ.? Em thắc mắc là không biết sẽ phạm tội khi quan hệ với bạn gái dưới 18 tuổi hay dưới 16 tuổi. Xin giải đáp dùm em. Em xin chân thành cảm ơn.

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 19/06/2013 06:06:50 SA sửa tiêu đề
     
    9362 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #270029   18/06/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13605)
    Số điểm: 93766
    Cảm ơn: 3070
    Được cảm ơn 4706 lần
    SMod

    Chào bạn, nếu bạn gái không tự nguyện quan hệ thì không phụ thuộc vào độ tuổi bạn đều có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

    Trường hợp nếu bạn gái tự nguyện và

    trên 16 tuổi => không bị truy cứu hình sự

    đủ 13 đến dưới 16 tuổi => tù 1 - 5 năm

    dưới 13 tuổi => tù 12-20 năm, chung thân hoặc tử hình, không quan trọng bạn gái có đồng ý hay không.

     
    Báo quản trị |  
  • #270075   19/06/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    ntdieu viết:

    Chào bạn, nếu bạn gái không tự nguyện quan hệ thì không phụ thuộc vào độ tuổi bạn đều có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự.

    Trường hợp nếu bạn gái tự nguyện và

    trên 16 tuổi => không bị truy cứu hình sự

    đủ 13 đến dưới 16 tuổi => tù 1 - 5 năm

    Hình như anh chỉ mới nêu ở khoản 1 thì phải?

    Căn cứ điều 115 Bộ luật hình sự hiện hành thì tại khoản 2 mức hình phạt từ 3 => 10 năm.

                                                                                   khoản 3 mức hình phạt từ 7 => 15 năm

    Để biết thêm thông tin chi tiết chủ topic có thể tham khảo Bộ luật hình sự năm 1999, được sđ,bs năm 2009 (từ Điều 111 đến Điều 116 Bộ luật hình sự).

    Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-