DanLuat 2015

Hàng xách tay mỹ nghệ

Chủ đề   RSS   
  • #325106 26/05/2014

    meatsoap

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Hàng xách tay mỹ nghệ

    Xin chào Luật sư,

    Tôi đang có kế hoạch mua hàng thủ công mỹ nghệ ở Indonesia, số lượng gần 500 mẫu, giá trị khoảng >20 triệu, dạng quà lưu niệm khách du lịch hay mua. Xin hỏi là khi xách tay về Việt Nam thì có chịu thuế không? Nếu có thì sẽ tính thuế như thế nào?

    Nếu như tôi đóng thùng chuyển về Việt Nam thì thủ tục và thuế nhập khẩu sẽ như thế nào?

    Xin cảm ơn Luật sư.

     
    1759 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #326382   03/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Điểm b2 khoản 4 Điều 104 Thông tư 128/2013/TT-BTC của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu thì: “Hàng hoá của các tổ chức, cá nhân từ nước ngoài biếu, tặng cho các cá nhân Việt Nam với trị giá hàng hoá không vượt quá một triệu đồng, hoặc trị giá hàng hoá vượt quá một triệu đồng nhưng tổng số tiền thuế phải nộp dưới năm mươi nghìn đồng thì được miễn thuế (không phải làm thủ tục xét miễn thuế nhập khẩu).”

    Trường hợp này tùy loại hàng lưu niệm bạn mua là gì thì sẽ có mức thuế khác nhau theo quy định tại Thông tư 164/2013/TT-BTC.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-