DanLuat 2015

hạn nộp thuế

Chủ đề   RSS   
  • #148401 18/11/2011

    tran_phong3121

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/09/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 0 lần


    hạn nộp thuế

    XIn cho em hỏi:hàng tháng nộp thuế và tk GTGT vào ngày 20, nếu ngày 20 hàng thàng vào thứ 7, CN, ngày lễ thì có đc gia hạn ko?
    Nếu đc thì bao nhiêu ngày.có thông tư nào quy định về việc này ko ạ.
    Xin cám ơn.
    Cập nhật bởi tran_phong3121 ngày 18/11/2011 11:25:29 SA
     
    3797 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #148517   18/11/2011

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    tran_phong3121 viết:
    XIn cho em hỏi:hàng tháng nộp thuế và tk GTGT vào ngày 20, nếu ngày 20 hàng thàng vào thứ 7, CN, ngày lễ thì có đc gia hạn ko?
    Nếu đc thì bao nhiêu ngày.có thông tư nào quy định về việc này ko ạ.
    Xin cám ơn.

    Chào tran_phong3121!
    Bạn tham khảo điều 8 chương I thông tư28/2011/TT-BTC 

    Điều 8. Cách tính thời hạn để thực hiện thủ tục hành chính thuế

    1. Trường hợp thời hạn được tính bằng “ngày” thì tính liên tục theo ngày dương lịch, kể cả ngày nghỉ theo quy định.

    2. Trường hợp thời hạn được tính bằng “ngày làm việc” thì tính theo ngày làm việc của cơ quan hành chính nhà nước trừ ngày nghỉ theo quy định.

    3. Trường hợp thời hạn là một ngày cụ thể thì ngày bắt đầu tính hết thời hạn là ngày tiếp theo của ngày cụ thể đó.

    4. Trường hợp ngày cuối cùng của thời hạn giải quyết thủ tục hành chính trùng với ngày nghỉ theo quy định thì ngày cuối cùng của thời hạn được tính là ngày tiếp theo của ngày nghỉ đó.

    5. Ngày đã nộp hồ sơ thuế để tính thời hạn giải quyết công việc hành chính thuế là ngày cơ quan thuế nhận được hồ sơ hợp lệ, đầy đủ giấy tờ, văn bản đúng theo quy định.

    Cập nhật bởi hieuntvv ngày 18/11/2011 04:53:39 CH

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hieuntvv vì bài viết hữu ích
    tran_phong3121 (24/11/2011)

0 Thành viên đang online
-