DanLuat 2015

Hạ sĩ quan, chiến sĩ quân đội nhân dân cso được hưởng chế độ thai sản không?

Chủ đề   RSS   
  • #467705 14/09/2017

    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1494
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 56 lần


    Hạ sĩ quan, chiến sĩ quân đội nhân dân cso được hưởng chế độ thai sản không?

    Cho tôi hỏi Trong luat Bảo hiểm xã hội quy đinh chế độ nghỉ thai sản, khi vợ sinh, chồng được nghỉ nuôi vợ, có áp dụng cho tất cả các đối tượng, bao gồm cả Quân đội và công an không?
     
    Vì Điều 30 luat Bảo hiểm xã hội về Đối tượng áp dụng chế độ thai sản thì:
     
    Đối tượng áp dụng chế độ thai sản là người lao động quy định tại các điểm a, b, c, d, đ và h khoản 1 Điều 2 của Luật này.
     
    Vậy đối tượng tại điểm e khoản 1 Điều 2 của Luật này có được hưởng thai sản không?
     
    1463 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #467725   14/09/2017

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13487)
    Số điểm: 93016
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Bạn trích dẫn được điều luật thì bạn dư sức biết câu trả lời rồi. e không phải là a, b, c, d, đ và h

     
    Báo quản trị |  
  • #467849   15/09/2017

    nguyentrongtan188
    nguyentrongtan188
    Top 500
    Male
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:26/05/2017
    Tổng số bài viết (180)
    Số điểm: 2319
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 62 lần


    mình cũng không nhớ rõ lắm. mà trước mình có động đến vấn đề này rồi: hình như Bộ quốc phòng; bộ công an có ban hành nghị định hay thông tư gì đó quy định về chế độ thai sản của sĩ quan, hạ sĩ quan.... bạn lên thuvienphapluat.net search thử xem sao; tại lâu quá rồi mình không động vào vấn đề này

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-