DanLuat 2015

Góp vốn vào Cty TNHH 1 thành viên

Chủ đề   RSS   
  • #31221 27/03/2009

    thanh_tcs

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/03/2009
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Góp vốn vào Cty TNHH 1 thành viên

    Xin chào Luật sư
    Cho tôi hỏi Cty TNHH 1 thành viên thì có nhiều thành viên góp vốn vào được ko?
    Số vốn góp của các thành viên được thể hiện trong ĐIều Lệ công ty được ko?
    Mong các luật sư trả lời sớm
    Tôi chân thành cám ơn.

     
    7168 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #31222   23/03/2009

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13284)
    Số điểm: 91791
    Cảm ơn: 3001
    Được cảm ơn 4616 lần
    SMod

    Bạn đã hỏi một câu tương tự và đã được trả lời cách đây 2 ngày  ở đây? Đã là công ty một thành viên thì làm sao có thể do nhiều thành viên góp vốn.

    Kể cũng lạ, bạn bỏ vốn thành lập công ty mà không chịu đọc Luật doanh nghiệp, trong đó quy định rõ những gì bạn thắc mắc


    Điều 63. Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên
    1. Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên là doanh nghiệp do một tổ chức hoặc một cá nhân làm chủ sở hữu (sau đây gọi là chủ sở hữu công ty); chủ sở hữu công ty chịu trách nhiệm về các khoản nợ và nghĩa vụ tài sản khác của công ty trong phạm vi số vốn điều lệ của công ty.
    2. Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên có tư cách pháp nhân kể từ ngày được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.
    3. Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên không được quyền phát hành cổ phần.


    Điều 76. Tăng, giảm vốn điều lệ
    1. Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên không được giảm vốn điều lệ.
    2. Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên tăng vốn điều lệ bằng việc chủ sở hữu công ty đầu tư thêm hoặc huy động thêm vốn góp của người khác.
    Chủ sở hữu quyết định hình thức tăng và mức tăng vốn điều lệ. Trường hợp tăng vốn điều lệ bằng việc huy động thêm phần vốn góp của người khác, công ty phải đăng ký chuyển đổi thành công ty trách nhiệm hai thành viên trở lên trong thời hạn mười lăm ngày, kể từ ngày thành viên mới cam kết góp vốn vào công ty.
     
    Báo quản trị |  
  • #31223   27/03/2009

    blackstar1003vt
    blackstar1003vt

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/03/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Rủi ro góp vốn vào công ty TNHH

    Em định góp vốn vào một công ty TNHH. Xin cho em hỏi các rủi ro có thể gặp khi góp vốn vào công ty TNHH? Em cảm ơn nhiều.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-