Góp vốn vào công ty tnhh

Chủ đề   RSS   
  • #3996 14/05/2009

    haccongtu_209

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Góp vốn vào công ty tnhh

    Tôi là 1 nhân viên hợp đồng của sở kế hoạch và đầu tư thì tôi có quyền góp vốn vào công ty TNHH 2 thành viên trở lên không?nhờ luật sư tư vấn cho tôi và nói rõ tại điều nào khoản nào.

    Cảm ơn luật sư
    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 23/09/2010 01:49:50 PM
     
    6245 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #3997   14/05/2009

    Ls_HuynhQuocNam
    Ls_HuynhQuocNam

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2008
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 6 lần


    Những trường hợp không được gop vốn thành lập doanh nghiệp

    Theo quy định tại Điều 13 Luật Doanh nghiệp 2005, Các cá nhân muốn thành lập doanh nghiệp tư nhân phải đáp ứng các điều kiện sau đây:

    1. Tổ chức, cá nhân Việt Nam, tổ chức, cá nhân nước ngoài có quyền thành lập và quản lý doanh nghiệp tại Việt Nam theo quy định của Luật này, trừ trường hợp quy định tại khoản 2 Điều này.

    2. Tổ chức, cá nhân sau đây không được quyền thành lập và quản lý doanh nghiệp tại Việt Nam:

    a) Cơ quan nhà nước, đơn vị lực lượng vũ trang nhân dân Việt Nam sử dụng tài sản nhà nước để thành lập doanh nghiệp kinh doanh thu lợi riêng cho cơ quan, đơn vị mình;

    b) Cán bộ, công chức theo quy định của pháp luật về cán bộ, công chức;

    c) Sĩ quan, hạ sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp, công nhân quốc phòng trong các cơ quan, đơn vị thuộc Quân đội nhân dân Việt Nam; sĩ quan, hạ sĩ quan chuyên nghiệp trong các cơ quan, đơn vị thuộc Công an nhân dân
    Việt Nam;

    d) Cán bộ lãnh đạo, quản lý nghiệp vụ trong các doanh nghiệp 100% vốn sở hữu nhà nước, trừ những người được cử làm đại diện theo uỷ quyền để quản lý phần vốn góp của Nhà nước tại doanh nghiệp khác;

    đ) Người chưa thành niên; người bị hạn chế năng lực hành vi dân sự hoặc bị mất năng lực hành vi dân sự;

    e) Người đang chấp hành hình phạt tù hoặc đang bị Toà án cấm hành nghề kinh doanh;

    g) Các trường hợp khác theo quy định của pháp luật về phá sản

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 23/09/2010 01:52:31 PM

    LS. Huỳnh Quốc Nam 0927345567

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS. Huỳnh Quốc Nam 0927345567