Góp vốn bằng tài sản ?

Chủ đề   RSS   
  • #228764 23/11/2012

    ketoantz

    Male
    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:02/02/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Góp vốn bằng tài sản ?

    Luật sư cho em hỏi :

    1. Khi thực hiện góp vốn bằng tài sản thì có cần phải xuất hóa đơn không ?

    2. Tài sản góp vốn nhỏ hơn tài sản kiểm kê định giá thực tế thì phải hoạch toán khoản tài sản dư này như thế nào ?

    Trân trọng cảm ơn!

    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 24/11/2012 11:29:46 SA
     
    4019 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #228887   24/11/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


     

    ketoantz viết:

     

    Luật sư cho em hỏi :

    1. Khi thực hiện góp vốn bằng tài sản thì có cần phải xuất hóa đơn không ?

    2. Tài sản góp vốn nhỏ hơn tài sản kiểm kê định giá thực tế thì phải hoạch toán khoản tài sản dư này như thế nào ?

    Trân trọng cảm ơn!

     

     

    Chào bạn!

    Bạn tham khảo việc xuất hóa đơn theo tiết b khoản 1 Điều 14 thông tư153/2010/TT-BTC

    Bạn tham khảo cách hoạch toán tài khoản 211 theo link này .

    http://niceaccounting.com/HTTK/2/211.html

    Cập nhật bởi Ngoankt ngày 24/11/2012 09:21:18 SA Cập nhật bởi Ngoankt ngày 24/11/2012 09:20:46 SA
     
    Báo quản trị |