DanLuat 2015

Góp vốn bằng Bất động sản.

Chủ đề   RSS   
  • #109069 09/06/2011

    duythanhdl

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/10/2008
    Tổng số bài viết (40)
    Số điểm: 275
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 9 lần


    Góp vốn bằng Bất động sản.

    Em có một vấn đề cần được giúp đỡ.
    A và B là việt kiều Mỹ. Cả hai muốn về Việt Nam góp vốn mở công ty. Họ rủ thêm C là công dân Việt Nam tham gia.
    C sẽ góp vốn bằng tiền mặt còn A và B góp vốn bằng Bất động sản tại Mỹ.
    Xin hỏi:
    Bất động sản ở Mỹ có được góp vốn để thành lập công ty tại Việt Nam hay không? Tại sao?

    Trịnh Duy Thanh

    VPLS Á Châu - TP.HCM

    0986.025.222

    duythanhdl@gmail.com

     
    4784 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #109415   10/06/2011

    luatsuanthai
    luatsuanthai
    Top 150
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/01/2011
    Tổng số bài viết (417)
    Số điểm: 2557
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 101 lần


    Không được đâu bạn ở, theo quy định Khoản 12, Điều 3 Luật Đầu Tư:"Đầu tư nước ngoài là việc nhà đầu tư nước ngoài đưa vào Việt Nam vốn bằng tiền và các tài sản hợp pháp khác để tiến hành hoạt động đầu tư".
    Như vậy Nhà đầu tư được đầu tư vào Việt Nam bằng cách Chuyển tiền hoặc Tài sản vào Việt Nam để thực hiện đầu tư, kinh doanh tại Việt Nam. Tài sản chuyển vào Việt Nam có thể hiểu không phải là Bất động sản đang tồn tại ở Mỹ, do đó 2 Việt Kiều không thể góp vốn Đầu tư vào Việt Nam bằng bất động sản tại Mỹ

    CÔNG TY LUẬT TNHH MINH THƯ - CEO: Luật sư NGUYỄN ĐẮC THỰC

    Hotline: 0972.805588 - 0975.205588 - 0996.025588

    Website: http://luatsu.pro.vn Email: luatsuthuc@hotmail.com.vn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-