Giấy ủy quyền không công chứng có hiệu lực không?

Chủ đề   RSS   
  • #564395 03/12/2020

    ubndtanloi

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:18/08/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Giấy ủy quyền không công chứng có hiệu lực không?

    Kính gửi luật sư!

    Ở cơ quan em hiện đang triển khai mua thiết bị máy đánh giá sự hài lòng của người dân, khi ký hợp đồng với bên cung cấp thì có Giấy Ủy quyền của Giám đốc giao cho Giám đốc điều hành ký. Trong giấy ủy quyền ghi (Điều 3. Thời hạn ủy quyền từ ngày 15/01/2016 đến hết ngày 15/01/2022 và có thể chấm dứt bất kỳ lúc nào tùy vào sự quyết định của người ủy quyền)

    Và giấy ủy quyền chỉ có Giám đốc ký đóng dấu Công ty và người được ủy quyền ký, không có Chứng thực, công chứng của cơ quan có thẩm quyền. Vậy em hỏi có hợp pháp không và khi bên ủy quyền có văn bản chấm dứt bất kỳ lúc nào tùy vào sự quyết định của người ủy quyền nhưng bên được ủy quyền không cung cấp và vẫn ký hợp đồng thì sao?

    Hỏi Luật sự tư vấn giúp ạ.

     
    321 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ubndtanloi vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (05/12/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #564495   05/12/2020

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10079)
    Số điểm: 57288
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3960 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    1/ Giấy ủy quyền lập và ký cũng như đóng dấu như vậy là hợp lệ, không cần thiết phải công chứng chứng thực nữa bạn nhé.

    2/ Khi người ủy quyền có văn bản hủy bỏ việc ủy quyền thì phải thông báo cho người nhận ủy quyền biết để họ chấm dứt việc nhận ủy quyền. Nếu người nhận ủy quyền đã biết việc ngườiiủy quyền đã chấm dứt việc ủy quyền mà vẫn tiếp tục giao kết hợp đồng thì hợp đồng không có giá trị đối với đơn vị, người ủy quyền mà người đã ký khi không còn được ủy quyền phải hoàn toàn chịu trách nhiệm về hợp đồng đã ký đó.

    Thân mến

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn NguyenNhatTuan vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (05/12/2020) ubndtanloi (14/12/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com