Giấy ủy quyền

Chủ đề   RSS   
  • #397244 21/08/2015

    Dangquangphuc

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/03/2008
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 36
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Giấy ủy quyền

    Cho mình hỏi, bên nhận ủy quyền trong "Giấy ủy quyền" phải là 1 cá nhân cụ thễ, hay có thể là một tập thể (một công ty, một nhóm người)? 

    Xin cảm ơn!

     
    6181 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #397314   22/08/2015

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 777 lần
    Lawyer

    Điều 143. Người đại diện theo ủy quyền

    1. Cá nhân, người đại diện theo pháp luật của pháp nhân có thể ủy quyền cho người khác xác lập, thực hiện giao dịch dân sự.

    2. Người từ đủ mười lăm tuổi đến chưa đủ mười tám tuổi có thể là người đại diện theo ủy quyền, trừ trường hợp pháp luật quy định giao dịch dân sự phải do người từ đủ mười tám tuổi trở lên xác lập, thực hiện.

    Do đó người nhận ủy quyền (người đại diện) chỉ có thể là cá nhân trừ trường hợp là các tổ chức được kinh doanh dịch vụ đại diện.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com