DanLuat 2015

Giấy phép xuất nhập khẩu máy phát điện công suất cao

Chủ đề   RSS   
  • #329125 19/06/2014

    Giấy phép xuất nhập khẩu máy phát điện công suất cao

    Doanh nghiệp chúng tôi chuẩn bị xuất máy phát điện công suất cao đi sửa chữa bảo hành thì có cần phải xin giấy phép suất nhập khẩu không? nếu có xin thì xin ở đâu? Kính mong Luật Sư giải đáp giúp Doanh nghiệp chúng tôi, tôi xin chân thành cảm ơn!!

     
    2460 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #330573   27/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1070 lần


    Trường hợp này của bạn có thể được xem là tạm xuất tái nhập

    5. Hàng tạm xuất - tái nhập để bảo hành, sửa chữa ở nước ngoài

    a) Trường hợp trong hợp đồng có điều khoản bảo hành, sửa chữa thì thực hiện theo quy định tại Điều 14 Nghị định số 12/2006/NĐ-CP ngày 23/01/2006 của Chính phủ và hướng dẫn của Bộ Công Thương.

    b) Trường hợp không có hợp đồng hoặc có hợp đồng nhưng không có điều khoản bảo hành, sửa chữa thì thủ tục hải quan thực hiện như thủ tục đối với hàng hoá xuất khẩu, nhập khẩu không nhằm mục đích thương mại quy định tại Phần III Thông tư này.

    c) Địa điểm làm thủ tục tạm xuất – tái nhập được thực hiện tại Chi cục hải quan cửa khẩu tạm xuất. Trường hợp tái nhập tại cửa khẩu khác thì được áp dụng thủ tục chuyển cửa khẩu về nơi đã làm thủ tục xuất khẩu.

    Thông tư 128/2013/TT-BTC quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất, nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hoá xuất, nhập khẩu

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-