DanLuat 2015

Giấy phép xây dựng

Chủ đề   RSS   
  • #449758 17/03/2017

    Giấy phép xây dựng

    Luật sư, cho em hỏi , Đối với Cụm công nghiệp đã được phê duyệt quy hoạch chi tiết 1/500, thì dự án đầu tư của một doanh nghiệp đầu tư vào Cụm công nghiệp có phải làm giấy phép xây dựng không ạ? Nếu có thì cơ quan nào thụ lý ạ. 

     
    1629 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #450390   25/03/2017

    VinhQuangLaw
    VinhQuangLaw

    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:29/07/2014
    Tổng số bài viết (250)
    Số điểm: 2554
    Cảm ơn: 29
    Được cảm ơn 135 lần
    Moderator

    Chào bạn,

    Cụm công nghiệp không phải là Khu công nghiệp, nên nếu công trình xây dựng của bạn không thuộc đối tượng quy định tại khoản 2 Điều 89 Luật Xây dựng 2014 thì vẫn phải xin cấp GPXD theo quy định.

    Việc cơ quan nào cấp phép hoặc tiếp nhận hồ sơ của bạn thì tùy thuộc vào quy mô, địa điểm thực hiện công trình. Bạn tham khảo Luật Xây dựng và Nghị định 59/2015/NĐ-CP để biết quy định chi tiết.

    Thân !

    Luật sư Thái Nguyên - Lh: 091.663.2282 | vinhquang.law@gmail.com | 272 Phan Đình Phùng, Tp Thái Nguyên

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-