DanLuat 2015

Giấy phép hoạt động phòng khám đa khoa

Chủ đề   RSS   
  • #123178 11/08/2011

    TaiPhuong

    Sơ sinh

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Giấy phép hoạt động phòng khám đa khoa

           Các anh, chị làm ơn cho tôi hỏi, tôi lập 1 phòng khám đa khoa từ đầu năm và hoạt động được hơn 1 tuần thì bị phòng y tế huyện đình chỉ, tôi đã có đủ giấy đăng ký kinh doanh và chứng chỉ hành nghề của bác sĩ. Hơn nữa chúng tôi đã nộp hồ sơ lên Sở Y Tế tỉnh Quảng Ninh để chờ cấp giấy phép hoạt động,  nhưng năm nay ko có thông tư mới nên chúng tôi vẫn phải chờ thông tư để được cấp giấy phép hoạt động. Vậy như trường hợp của chúng tôi có thể mở cửa làm việc ngay mà ko phải chờ được không. Anh, chị giúp tôi tư vấn và giải đáp với, tôi xin chân thành cảm ơn.
     
    3639 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #123580   13/08/2011

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13380)
    Số điểm: 92391
    Cảm ơn: 3015
    Được cảm ơn 4646 lần
    SMod

    Chào bạn, theo như mô tả thì bạn chưa có giấy phép đúng không ? Nếu vậy thì bị phòng y tế đình chỉ là đúng rồi.

     
    Báo quản trị |  
  • #440291   01/11/2016

    luatgiaphatt
    luatgiaphatt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2016
    Tổng số bài viết (64)
    Số điểm: 320
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 21 lần


    Chào bạn, Luật Gia Phát xin tư vấn cho bạn như sau:

    Căn cứ theo điều 42 Luật Khám bệnh, chữa bệnh năm 2009:

    "Điều 42. Điều kiện hoạt động của cơ sở khám bệnh, chữa bệnh

    1. Có quyết định thành lập của cơ quan nhà nước có thẩm quyền đối với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh do Nhà nước thành lập hoặc giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy phép đầu tư theo quy định của pháp luật đối với cơ sở khám bệnh, chữa bệnh khác.

    2. Có giấy phép hoạt động do Bộ trưởng Bộ Y tế, Bộ trưởng Bộ Quốc phòng hoặc Giám đốc Sở Y tế cấp."

    Như vậy trường hợp của bạn chưa có giấy phép hoạt động của phòng khám thì sẽ bị đình chỉ hoạt động bạn nhé.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatgiaphatt vì bài viết hữu ích
    luatduonggia (10/04/2017)

0 Thành viên đang online
-