DanLuat 2015

Giấy phép hộ kinh doanh cá thể

Chủ đề   RSS   
  • #395310 06/08/2015

    levanhoa1967

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/08/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Giấy phép hộ kinh doanh cá thể

    Xin chào Luật sư,

    Tôi được cấp Giấy chứng nhận Đăng ký kinh doanh Hộ kinh doanh cá thể.

    Vừa rồi Công an phường kiểm tra Giấy Chứng Nhận này và yêu cầu phải nộp một bản sao với lý do " để nắm rỏ tình hình các cơ sở kinh doanh trên địa bàn có phép hoặc không có phép"

    Và anh ta bảo rằng đây là chỉ thị của quận.

    Xin luật sư cho biết yêu cẩu bắt buộc nộp bản sao này có đúng luật pháp hiện hành hay không ?hay đây chỉ là một cách hành xử của những cán bộ chưa nắm rỏ Khoản 3 Điều 8 TT14/2014 BCA qui định cụ thể thi hành một số điều của pháp lệnh Công An Phường Xã.

    Tôi rất hoan mang vì từ khi có giấp chứng nhận này ,chưa bao giờ có một bản sao nào cả,nếu đây là lần đầu tiên nộp bản sao này, lỡ như bản sao này bị rơi vào phần tử xấu ,họ có thể làm giấy chứng nhận giã thì sao.

    Xin cám ơn.

     
    1577 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-