giấy biên nhận có giá trị không?

Chủ đề   RSS   
  • #325007 26/05/2014

    giấy biên nhận có giá trị không?

    Chào luật sư..

    chú cho cháu hỏi, cháu mua hàng có giá trị trên 500 nghìn ở cửa hàng tư nhân, không có hóa đơn đỏ, như vậy cháu lấy giấy biên nhận mua hàng thì có đúng luật kế toán không ạ?

     

     
    2652 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #326392   03/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1146 lần


    Tùy thuộc bạn đưa cái này vào chi phí nào?

    Bạn xem tại Thông tư 123/2012/TT-BTC, có hướng dẫn trừơng hợp nào sẽ được xme là chi phí

    Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế

    1. Trừ các khoản chi nêu tại Khoản 2 Điều này, doanh nghiệp được trừ mọi khoản chi nếu đáp ứng đủ các điều kiện sau:

    a) Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;

    b) Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.

    ...

    Hệ thống chứng từ kế toán áp dụng cho các đơn vị kế toán nghiệp vụ thi hành án thực hiện theo quy định của Luật kế toán, Nghị định 128/2004/NĐ-CP

     
    Báo quản trị |