Giáo viên nghỉ thai sản có được đánh giá là lao động tiên tiến không?

Chủ đề   RSS   
  • #536259 31/12/2019

    MyDung1101

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2019
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 980
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    Giáo viên nghỉ thai sản có được đánh giá là lao động tiên tiến không?

    Trường hợp giáo viên nghỉ chế độ thai sản có được đánh giá là lao động tiên tiến không?

     
    312 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #536263   31/12/2019

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2700)
    Số điểm: 19414
    Cảm ơn: 884
    Được cảm ơn 1044 lần
    SMod

    Theo quy định tại khoản 4 điêu 10 Nghị định 91/2017/NĐ-CP thì thời gian nghỉ thai sản theo quy định được tính để bình xét tặng danh hiệu “Lao động tiên tiến” bạn nhé

     

    Cập nhật bởi Xmen-8711 ngày 31/12/2019 03:34:05 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    MyDung1101 (31/12/2019)
  • #536279   31/12/2019

    thuylinh2311
    thuylinh2311
    Top 50
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2017
    Tổng số bài viết (920)
    Số điểm: 9181
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 130 lần


    Nội dung này chị căn cứ theo Điều 10 Nghị định 91/2017/NĐ-CP. Theo đó thời gian nghỉ thai sản theo quy định được tính để bình xét tặng danh hiệu “Lao động tiên tiến”, “Chiến sĩ tiên tiến”. Bên cạnh đó chị lưu ý không xét tặng danh hiệu “Lao động tiên tiến”, “Chiến sĩ tiên tiến” đối với các cá nhân mới tuyển dụng dưới 10 tháng; bị kỷ luật từ hình thức khiển trách trở lên.
     
     
    Báo quản trị |