DanLuat 2015

giáo viên không tổng kết điểm

Chủ đề   RSS   
  • #320027 22/04/2014

    lananhphi.96

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    giáo viên không tổng kết điểm

    cháu là học sinh lớp 12 nhưng do có nghỉ học vài tiết nên cô giáo bộ môn không tổng kết điểm cho cháu, và theo như cô chủ nhiệm thì cháu không được tổng kết sẽ không được thi tốt nghiệp. cho cháu hỏi giáo viên có quyền không cho học sinh không tổng kết không ạ và ban giám hiệu có quyền không cho học sinh thi tốt nghiệp vì lí do đấy không ạ? và việc này có thuộc luật không ạ hay thuộc về quy định của từng trường ạ? cháu cám ơn!

     
    2415 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #371998   27/02/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 601
    Được cảm ơn 1087 lần


    Bạn có thể xem trong Thông tư 58/2011/TT-BGDĐT về Quy chế đánh giá, xếp loại học sinh trung học cơ sở và học sinh trung học phổ thông, không có quy định nào nếu bạn không đủ số điểm thì sẽ không tổng kết.

    Điều 8. Số lần kiểm tra và cách cho điểm

    5. Những học sinh không có đủ số lần kiểm tra theo quy định tại Khoản 1, Khoản 2 điều này phải được kiểm tra bù. Bài kiểm tra bù phải có hình thức, mức độ kiến thức, kỹ năng và thời lượng tương đương với bài kiểm tra bị thiếu. Học sinh không dự kiểm tra bù sẽ bị điểm 0 (đối với những môn học đánh giá bằng cho điểm) hoặc bị nhận xét mức CĐ (đối với những môn học đánh giá bằng nhận xét). Kiểm tra bù được hoàn thành trong từng học kỳ hoặc cuối năm học.

     
    Báo quản trị |