Giao đất không thu tiền

Chủ đề   RSS   
  • #65980 29/10/2010

    dangbinh_990

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2010
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Giao đất không thu tiền

    LS cho e hoi:
    nhung to chuc nao duoc nha nuoc giao dat ma khong thu tien?

    Luật sư cho em hỏi
    Những tổ chức nào được Nhà nước giao đất mà không thu tiền?
    Cập nhật bởi admin ngày 02/11/2010 05:51:14 PM Cập nhật bởi BachThanhDC ngày 02/11/2010 05:03:40 PM Tạo dấu, tách bài viết thành chủ đề
     
    2963 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #66771   03/11/2010

    boyluat
    boyluat
    Top 50
    Male
    Lớp 12

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2010
    Tổng số bài viết (1808)
    Số điểm: 19520
    Cảm ơn: 358
    Được cảm ơn 808 lần


    Bạn có thể tham khảo Điều 33 Luật đất đai 2003, Nghị định 198/2004/NĐ-CP về thu tiền sử dụng đất để biết chi tiết.
    Số tiền này sẽ được tính vào giá trị tài sản của tổ chức do NN giao theo Nghị định 13/2006/NĐ-CP về xác định giá trị quyền sử dụng đất để tính vào giá trị tài sản của các tổ chức được nhà nước giao đất không thu tiền sử dụng đất.

    Với luật sư, nói phải có căn cứ, có lý, có tình thì hãng nói. Nói chung chung, nói vu vơ, nói tránh đụng chạm thì tốt nhất là đừng nói.

    Làm thì làm làm dứt khoát, làm cẩn thận. Làm mà sợ đầu sợ đuôi, làm không đến đầu đến đũa thì tốt nhất là đừng làm.

    Còn luật sư mà nghĩ cái này, nói cái kia; nói một đằng, làm một nẻo thì tốt nhất là nên về quê chăn vịt.

    Vinh Quang l Trợ lý Luật sư - CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM (www.luatvietkim.com)

    M: 0934.666.282 - E: vinhquang@luatvietkim.com - Ad: P1705 - Đ3, 15 Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội.

     
    Báo quản trị |