Giao cấu trái ý muốn dẫn đến có thai có phạm tội hiếp dâm không?

Chủ đề   RSS   
  • #548428 04/06/2020

    Madalena0705

    Male
    Sơ sinh

    Đồng Tháp, Việt Nam
    Tham gia:04/06/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Giao cấu trái ý muốn dẫn đến có thai có phạm tội hiếp dâm không?

    Thưa luật sư! Em và bạn trai vào năm 2018 có quen nhau, đến tháng 4 năm 2019 thì trong một lần đến nhà bạn trai chơi thì hắn muốn quan hệ nhưng em không đồng ý, dẫn đến việc giao cấu trái ý muốn và em đã có thai, sau đó em đã phá bỏ. Bây giờ là tháng 5 năm 2020 thì em muốn kiện hắn tội hiếp dâm có được không ạ, và chi phí để kiện khoảng tầm bao nhiêu. Em cảm ơn luật sư!

     
    379 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Madalena0705 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (05/06/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #556377   30/08/2020

    tuanhh18
    tuanhh18

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2020
    Tổng số bài viết (91)
    Số điểm: 485
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 12 lần


    Căn cứ theo kết luận của cơ quan điều tra nếu bạn trai và bạn đủ 18 tuổi trở lên, có hành vi dùng vũ lực hoặc đe doạ dùng vũ lực hoặc lợi dụng tình trạng không thể tự vệ được của bạn hoặc thủ đoạn khác giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác trái với ý muốn thì có thể xem xét khởi tố tội hiếp dâm theo quy định theo quy định tại Khoản 1 Điều 141 Bộ luật hình sự 2015 với khung hình phạt tù từ 02 năm đến 07 năm. Nếu có hành vi hiếp dâm làm nạn nhân có thai thì có thể truy cứu trách nhiệm hình sự theo quy định với khung hình phạt tù từ 07 năm đến 15 năm.
     
    Báo quản trị |