DanLuat 2015

Giám đốc của công ty bảo vệ thì cần bằng cấp gì?

Chủ đề   RSS   
  • #128218 05/09/2011

    tthy0209

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:05/09/2011
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 135
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1 lần


    Giám đốc của công ty bảo vệ thì cần bằng cấp gì?

    Các bạn cho mình hỏi, trong hồ sơ thành lập công ty bảo vệ đòi hỏi “Bản sao hợp lệ chứng chỉ hành nghề của Giám đốc (Tổng giám đốc) và cá nhân khác nếu công ty kinh doanh ngành, nghề mà theo quy định của pháp luật phải có chứng chỉ hành nghề”. Mình không biết là cần những chứng chỉ gì ạ? Nếu có thì cho mình mẫu với. mình cám ơn nhé.
     
    6245 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #128244   05/09/2011

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (12971)
    Số điểm: 89689
    Cảm ơn: 2926
    Được cảm ơn 4543 lần
    SMod

    Chào bạn, bạn tham khảo quy định ở Nghị định 52/2008/NĐ-CP

    Điều 11. Điều kiện, tiêu chuẩn đối với người đứng đầu doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ và thủ tục cấp giấy xác nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự

    1. Người đứng đầu doanh nghiệp, chi nhánh, văn phòng đại diện và những người trong Hội đồng thành viên, Hội đồng quản trị; Tổng Giám đốc, Phó Tổng giám đốc, Giám đốc, Phó Giám đốc và các sáng lập viên tham gia thành lập doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ phải có đủ các điều kiện sau đây:

    a) Có năng lực hành vi dân sự đầy đủ, có đạo đức tốt, lý lịch rõ ràng và không thuộc một trong các trường hợp quy định tại Điều 4 Nghị định này;

    b) Có trình độ học vấn từ cao đẳng, đại học trở lên thuộc một trong các ngành kinh tế, luật. 

    2. Những người đã làm việc cho doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ khác đã bị thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh còn phải thoả mãn thêm điều kiện: trong ba năm trước liền kề không làm quản lý hoặc giữ chức danh chủ chốt của doanh nghiệp đã bị thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

    3. Hồ sơ đề nghị cấp Giấy xác nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự cho doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ:

    a) Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh và biểu trưng (logo) của doanh nghiệp;

    b) Bản khai lý lịch (có dán ảnh và xác nhận của Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi cư trú), bản sao bằng tốt nghiệp đại học, cao đẳng (có chứng thực của cơ quan có thẩm quyền), bản sao quyết định nghỉ hưu, xuất ngũ hoặc quyết định nghỉ việc (nếu có), phiếu lý lịch tư pháp của những người lãnh đạo, quản lý doanh nghiệp nêu tại khoản 1 Điều này.

    4. Cơ quan Công an có thẩm quyền theo quy định của Bộ Công an có trách nhiệm xem xét, cấp Giấy xác nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự cho doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ trong thời hạn bảy ngày làm việc kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    tthy0209 (05/09/2011) chym9x9 (03/04/2013)
  • #252926   03/04/2013

    chym9x9
    chym9x9

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:03/04/2013
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Thế Kinh tế nông nghiệp có thể làm giám đốc đc hông bạn ?

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-