Giải thể công ty

Chủ đề   RSS   
  • #216640 28/09/2012

    nam.vu2711

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/09/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Giải thể công ty

    Doanh nghiệp tôi thành lập năm 2011. Chưa phát sinh hoạt động kinh doanh nào. Mới chỉ nộp thuế môn bài. Nay muốn làm thủ tục giải thể thì trong quyết định giải thể các khoản nợ, hợp đồng, lao động, thuế, tài sản thì kê khai như thế nào có giống như các doanh nghiệp đã đi vào hoạt động không?

    Xin luật sư giải đáp giùm.

    Xin ccảm ơn. 

     
    4300 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #216721   28/09/2012

    congtyluatdanviet
    congtyluatdanviet

    Mầm

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:05/01/2012
    Tổng số bài viết (73)
    Số điểm: 505
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 36 lần


    Chào bạn!

    Công ty bạn làm thủ tục giải thể như doanh nghiệp đang đi vào hoạt động bình thường.

    Hồ sơ giải thể doanh nghiệp như sau:

    a) Quyết định giải thể của Hội đồng thành viên, Đại hội đồng cổ đông...;

    b) Danh sách chủ nợ và số nợ đã thanh toán, gồm cả thanh toán hết các khoản nợ về thuế và nợ tiền đóng bảo hiểm xã hội;

    c) Danh sách người lao động hiện có và quyền lợi người lao động đã được giải quyết;

    d) Giấy xác nhận của cơ quan thuế về việc đã hoàn thành các nghĩa vụ về thuế;

    đ) Giấy xác nhận của cơ quan công an về việc hủy con dấu;

    e) Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

    Bạn có thể tham khảo thêm Điều 157; 158; 159 - Luật Doanh nghiệp năm 2005  và Điều 40 - Nghị định 102 ngày 01 tháng 10 năm 2010 quy định về thủ tục giải thể doanh nghiệp.

    Chúc bạn thành công.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn congtyluatdanviet vì bài viết hữu ích
    nam.vu2711 (02/10/2012)
  • #217249   01/10/2012

    luathonnhanbvl
    luathonnhanbvl

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 15
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Chào bạn ! 

    http://bacvietluat.vn/tu-van-giai-the-cong-ty.html Bạn có thể tham khảo thủ tục ở link này .

    BẮC VIỆT LUẬT. HÃY NÓI VỚI LUẬT SƯ ĐIỀU BẠN CẦN. Luật Sư Vũ Ngọc Dũng (0938188889)

     
    Báo quản trị |  
  • #217352   02/10/2012

    nam.vu2711
    nam.vu2711

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/09/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cám ơn Luật sư đã tư vấn.

     
    Báo quản trị |  
  • #218855   09/10/2012

    luatgiaduong
    luatgiaduong

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/07/2012
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 164
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 8 lần


    Chào bạn. Như bạn nói thì công ty bạn khi thành lập xong chỉ có nộp thuế môn bài. Công ty bạn có nộp hố sơ khai thuế hàng tháng và báo cáo tài chính năm ko?

    Dương Văn Duy

    Email: duonggia1789@gmail.com

    Yahoo: duylawyer

    Các bạn muốn tư vấn thì có thể liên hệ với mình qua các hình thức ở trên ^^

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau: