DanLuat 2015

giải quyết giùm em cái này được không ạ

Chủ đề   RSS   
  • #383542 16/05/2015

    kugia199

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    giải quyết giùm em cái này được không ạ

    . Hộ gia đình ông A đang sinh sống tại, huyện Lệ Thủy, tỉnh Quảng Bình. Hiện hộ gia đình ông A đang sử dụng 04 ha đất trồng cây lâu năm được UBND huyện giao năm 1995 và đã được cấp GCNQSDĐ; 10 ha đất nuôi trồng thủy sản trong đó có 4 ha nhận chuyển nhượng năm 2001 và 6 ha được UBND huyện cho thuê năm 1997; 12 ha đất trồng cây lâu năm được UBND huyện giao năm 2000. Hỏi: 
    a) Hộ gia đình ông A đã được giao vượt hạn mức bao nhiêu ha?
    b) Hộ gia đình ông A có quyền chuyển đổi quyền sử dụng đất đối với toàn bộ diện tích đất nói trên không? Vì sao?
    c) Hộ gia đình ông A có quyền chuyển nhượng quyền sử dụng đất đối với toàn bộ diện tích đất nói trên không? Vì sao?
    d) Giả sử UBND huyện ra quyết định thu hồi 12ha đất trồng cây lâu năm của hộ gia đình ông A thì hộ gia đình ông A có được bồi thường thiệt hại về đất không? tại sao?
    e) Nếu hộ gia đình ông A chuyển mục đích sử dụng từ đất trồng cây lâu năm sang đất nuôi trồng thủy sản thì có cần được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cho phép hay không? Tại 
     
    1483 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #383592   16/05/2015

    nguyenvancong90tq
    nguyenvancong90tq
    Top 100
    Male
    Lớp 4

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:08/11/2013
    Tổng số bài viết (554)
    Số điểm: 5047
    Cảm ơn: 67
    Được cảm ơn 212 lần


    Chào bạn

    Đối với câu hỏi này: câu 1, bạn xem Điều 159; câu 2 bạn xem điều 160 161 gì đó ;  câu 3 bạn xem điều 190 191 ; câu 4 bạn xem lại Điều 74 75; câu 5 bạn xem điều 57 và Điều 9 tất cả quy định tại Luật đất đai 2014 và hướng dẫn tại nghị định số 43/2014 nhé bạn

    Chúc bạn học tôt

    Cập nhật bởi nguyenvancong90tq ngày 17/05/2015 09:46:45 SA

    Nếu bạn sinh ra trong nghèo khó, đó không phải là lỗi của bạn. Nhưng nếu bạn chết trong nghèo khó, thì đó là lỗi của bạn.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-