Giá trị xuất trên hóa đơn trực tiếp

Chủ đề   RSS   
  • #352744 28/10/2014

    julinguyen

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Giá trị xuất trên hóa đơn trực tiếp

    Kính gởi Luật Sư

    Cho em hỏi hóa đơn trực tiếp của cửa hàng có hạn chế xuất với giá trị số tiền lớn không ạ ? nếu hạn chế thì hạn chế là bao nhiêu?

    Cảm ơn Luật Sư nhiều 

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    5027 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352984   29/10/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2766)
    Số điểm: 31951
    Cảm ơn: 728
    Được cảm ơn 1115 lần


    Ý bạn là hóa đơn bán hàng theo Thông tư 39/2014/TT-BTC phải không?

    Hóa đơn bán hàng dùng cho các đối tượng sau đây:

    - Tổ chức, cá nhân khai, tính thuế giá trị gia tăng theo phương pháp trực tiếp khi bán hàng hóa, dịch vụ trong nội địa, xuất vào khu phi thuế quan và các trường hợp được coi như xuất khẩu (mẫu số 3.2 Phụ lục 3 và mẫu số 5.2 Phụ lục 5 ban hành kèm theo Thông tư này).

    - Tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan khi bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ vào nội địa và khi bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ giữa các tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan với nhau, trên hóa đơn ghi rõ “Dành cho tổ chức, cá nhân trong khu phi thuế quan” (mẫu số 5.3 Phụ lục 5 ban hành kèm theo Thông tư này).

     

    Về số tiền trên háo đơn thì không có quy định giới hạn nhé, bạn xem tại Điều 16 về nguyên tắc lập hóa đơn

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    julinguyen (29/10/2014)
  • #353096   29/10/2014

    julinguyen
    julinguyen

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Dạ, cảm ơn Luật Sư nhiều ạ

     
    Báo quản trị |