DanLuat 2015

Gia đình ngoại là người dân tộc Hoa có kết hôn với công an được không?

Chủ đề   RSS   
  • #428076 17/06/2016

    nhu973

    Sơ sinh

    Sóc Trăng, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Gia đình ngoại là người dân tộc Hoa có kết hôn với công an được không?

    Cho em hỏi 

    Gia Đình em có ông bà Ngoại  e dân tộc Hoa nhưng không làm gì sai cả, khi xưa cũng đánh giặc  bà cố bên ngoại em còn được tặng bằng khen chiến tranh. Mẹ em với Ba em kết hôn được 20 mấy năm rồi, và trông mọi giấy tờ mẹ em đều là dân tộc Kinh vậy em có kết hôn được với công an không ạ

    em cám ơn ạ

     
    2117 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #428084   17/06/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 37174
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1471 lần


    Nếu bạn  và gia đình bạn không có ai vi phạm pháp luật, vi phạm đường lối, chủ trương của Đảng thì được nhe. 

     
    Báo quản trị |  
  • #428085   17/06/2016

    nhu973 viết:

    Cho em hỏi 

    Gia Đình em có ông bà Ngoại  e dân tộc Hoa nhưng không làm gì sai cả, khi xưa cũng đánh giặc  bà cố bên ngoại em còn được tặng bằng khen chiến tranh. Mẹ em với Ba em kết hôn được 20 mấy năm rồi, và trông mọi giấy tờ mẹ em đều là dân tộc Kinh vậy em có kết hôn được với công an không ạ

    em cám ơn ạ

    Chào bạn,

    Nếu 02 bạn đáp ứng đủ các điều kiện sau của Luật hôn nhân gia đình 2014 thì được kết hôn:

    Điều 8. Điều kiện kết hôn

    1. Nam, nữ kết hôn với nhau phải tuân theo các điều kiện sau đây:

    a) Nam từ đủ 20 tuổi trở lên, nữ từ đủ 18 tuổi trở lên;

    b) Việc kết hôn do nam và nữ tự nguyện quyết định;

    c) Không bị mất năng lực hành vi dân sự;

    d) Việc kết hôn không thuộc một trong các trường hợp cấm kết hôn theo quy định tại các điểm a, b, c và d khoản 2 Điều 5 của Luật này (Kết hôn giả tạo, ly hôn giả tạo; Tảo hôn, cưỡng ép kết hôn, lừa dối kết hôn, cản trở kết hôn; Người đang có vợ, có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người khác hoặc chưa có vợ, chưa có chồng mà kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng với người đang có chồng, có vợ; Kết hôn hoặc chung sống như vợ chồng giữa những người cùng dòng máu về trực hệ; giữa những người có họ trong phạm vi ba đời; giữa cha, mẹ nuôi với con nuôi; giữa người đã từng là cha, mẹ nuôi với con nuôi, cha chồng với con dâu, mẹ vợ với con rể, cha dượng với con riêng của vợ, mẹ kế với con riêng của chồng;)

    Tuy nhiên, vợ/chồng là công an nên hỏi quy định ngành xem có ảnh hưởng đến việc thăng tiến hay không?

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email, skype hoặc điện thoại.

    Email: lstrantrongqui@gmail.com

    Skype: QUI.LHLF

    ĐTDĐ: 0906 530 214

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-