DanLuat 2015

GIA ĐÌNH CÓ BẢO LÃNH NGƯỜI ĐI CAI NGHIỆN BẮT BUỘT ĐƯỢC VỀ KHÔNG?

Chủ đề   RSS   
  • #287085 19/09/2013

    cobedentudianguc022

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:19/09/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    GIA ĐÌNH CÓ BẢO LÃNH NGƯỜI ĐI CAI NGHIỆN BẮT BUỘT ĐƯỢC VỀ KHÔNG?

    Các lưật sư ơi ! gúp tôi với . 

    chồng tôi đang đi học cao đẳng về thăm nhà nge lời bạn rủ sang tỉnh khác dùng ma túy khi bị công an tỉnh đó bắt .Do sợ gia đình biết nên không gọi điện về nhà trong khi bị bắt trong người chồng tôi có giấy tờ xe cmnd , bằng lái xe .khi bị nhốt trong đồn công an được 1 ngày thi gia đình sang bảo lãnh đúng lúc đó công an đã đưa chồng tôi đi cai nghiện bắt buộc .chồng tôi chưa bi bắt bao giờ đây là lần đầu tiên do mới tập dùng ma túy ,chưa có biểu hiện gì là nghiện .khi bị đưa xuống trung tâm cai nghiện được 13 ngày thi công an nơi chồng tôi bị bắt đưa quyết định đi cai nghiện bắt buộc la 24 tháng.lý do là  không có nơi cư trú nhất định , thường xuyên đi lang thang.Thời gian chồng tôi bị bắt tới nay la 7 tháng mà bên công an chưa có văn bản hay cái gì gửi về cho gia đinh . 

    Xin hỏi công an làm như vậy có đúng không .gia đình tôi muốn bảo lãnh cho chồng tôi ra để tiếp tục đi học thi phải lam sao?

     
    6846 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #289405   02/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1085 lần


    Trường hợp này bạn có thể nói chồng bạn làm hồ sơ xin miễn chấp hành quyết định theo Nghị định 61/2011/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 135/2004/NĐ-CP quy định về chế độ áp dụng biện pháp đưa vào cơ sở chữa bệnh, tổ chức hoạt động của cơ sở chữa bệnh theo Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính và chế độ áp dụng đối với người chưa thành niên, người tự nguyện vào cơ sở chữa bệnh

    Điều 18. Hoãn, miễn chấp hành quyết định đưa vào cơ sở chữa bệnh

    ...

    2. Người bị áp dụng biện pháp đưa vào cơ sở chữa bệnh được miễn chấp hành quyết định trong các trường hợp sau đây:

    a) Đang mắc bệnh hiểm nghèo có chứng nhận của cơ sở y tế từ cấp huyện trở lên;

    b) Bị bệnh AIDS giai đoạn cuối;

    c) Có tiến bộ rõ rệt trong việc chấp hành pháp luật hoặc lập công và không còn sử dụng ma túy trong thời gian hoãn chấp hành quyết định.

    ...

    Bạn xem thủ tục xin mễin trong Điều này luôn.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-