DanLuat 2015

Gia đình có anh đi nghĩa vụ công an thì người còn lại ?

Chủ đề   RSS   
  • #196414 25/06/2012

    maiquitay1111

    Male
    Sơ sinh

    Điện Biên, Việt Nam
    Tham gia:25/06/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Gia đình có anh đi nghĩa vụ công an thì người còn lại ?

     

    1) cho em hỏi trong gia đình có anh hoăc em ( ruột ) đi nghĩa vụ công an vậy em có cần đi nghĩa vụ quân sự không.

    2) em không hiểu chỗ này :
    Theo quy định tại Điều 29 Luật nghĩa vụ quân sự thì những người sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:
    -Người có anh, chị hoặc em ruột trong cùng một hộ gia đình là hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ tại ngũ ( có tính trong  nghành an ninh " nghĩa vụ công an không" ).

    Cám ơn Luật Sư. 

     
    4065 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #197782   30/06/2012

    lsbuicongthanh
    lsbuicongthanh
    Top 75
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2009
    Tổng số bài viết (619)
    Số điểm: 4004
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 165 lần


    Chào bạn! Theo quy định của pháp luật thì cá nhân được tạm hoãn tham gia nghĩa vụ quân sự khi thuộc một trong các trường hợp là “Có anh, chị hoặc em ruột là hạ sĩ quan, binh sĩ đang phục vụ tại ngũ”, và các cấp bậc hạ sĩ quan, binh sĩ được dùng trong ngành Quân đội chứ không dùng để gọi những cá nhân hoạt động trong ngành công an. Do vậy việc trong gia đình có người tham gia nghĩa vụ công an không được xem là lý do để bạn được tạm hoãn gọi nhập ngũ.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư BÙI CÔNG THÀNH - Giám đốc Công ty Luật PLF

Tầng 12, Fideco Tower ; 81-85 Hàm Nghi, quận 1, Tp. HCM

ĐT: +84 (8) 38 21 21 61 - Fax: +84 (8) 38 21 21 65

Email: info@plf.vn ; Website: www.plf.vn Email: info@plf.vn Skype name: plflawfirm

0 Thành viên đang online
-