DanLuat 2015

Giá của tài sản cố định

Chủ đề   RSS   
  • #456915 10/06/2017

    Giá của tài sản cố định

    Chào luật sư: xin luật sư cho biết nguyên giá TSCĐ được tính như thế nào? Và tài sản có đặc điểm giá trị, thời gian sử dụng bao lâu thì được gọi la TSCD ( đối vói cỏ quan HCSN) cảm ơn luật sư!

     
    11887 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #497809   25/07/2018

    mongtho83
    mongtho83
    Top 200
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/02/2017
    Tổng số bài viết (325)
    Số điểm: 2335
    Cảm ơn: 15
    Được cảm ơn 42 lần


    Tại Khoản 5 Điều 2 Thông tư 45/2013/TT-BTC hướng dẫn chế độ quản lý, sử dụng và trích khấu hao tài sản cố định do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, có quy định về nguyên giá tài sản cố định như sau:

    - Nguyên giá tài sản cố định:

    + Nguyên giá tài sản cố định hữu hình là toàn bộ các chi phí mà doanh nghiệp phải bỏ ra để có tài sản cố định hữu hình tính đến thời điểm đưa tài sản đó vào trạng thái sẵn sàng sử dụng.

    + Nguyên giá tài sản cố định vô hình là toàn bộ các chi phí mà doanh nghiệp phải bỏ ra để có tài sản cố định vô hình tính đến thời điểm đưa tài sản đó vào sử dụng theo dự tính.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật Sư NGUYỄN-ĐÌNH-HÙNG, Giám-Đốc công ty luật TNHH PHÚ THỌ Trụ sở : số 3 Đào nguyên Phổ phường 4 Quận 11 thành phố Hồ chí Minh

Điện thoại : 08.9551149 Email : tvpl_ls.nguyendinhhung@yahoo.com.vn

0 Thành viên đang online
-