Gia công thức ăn chăn nuôi chịu thuế suất bao nhiêu?

Chủ đề   RSS   
  • #514592 28/02/2019

    huynhthu95
    Top 75
    Female
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/06/2017
    Tổng số bài viết (886)
    Số điểm: 9944
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 146 lần


    Gia công thức ăn chăn nuôi chịu thuế suất bao nhiêu?

    Theo Điều 10 Thông tư 219/2013/TT-BTC thì thức ăn gia súc, gia cầm và thức ăn cho vật nuôi khác chịu thuế suất 5%, do đó, ở khâu gia công thức ăn chăn nuôi cũng là 5%. Tuy nhiên quy định này đã bị bãi bỏ bởi Khoản 7 Điều 1 Thông tư 26/2015/TT-BTC, hiện nay thức ăn chăn nuôi được xếp vào đối tượng không chịu thuế (theo Khoản 2 Điều 1 Thông tư 26/2015/TT-BTC Bổ sung khoản 3a vào Điều 4 Thông tư số 219/2013/TT-BTC).

    Do đó, gia công thức ăn chăn nuôi cũng là đối tượng không chịu thuế GTGT.

     
    2296 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận