Ghi nợ quyền sử dụng đất

Chủ đề   RSS   
  • #66748 03/11/2010

    truongduynguyen1959

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:03/11/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Ghi nợ quyền sử dụng đất

    Cho tôi hỏi nhà tôi đang làm thủ tục quyền sử dụng đất nhưng chưa có khả năng đống tiền chuyển mục đích sử dụng lên đất thổ cư . Như vậy tôi phải làm đơn xin ghi nợ . Nếu được chấp thuận thì thời gian ghi nợ được bao nhiêu năm và việc đóng lãi ra sao ? mong các anh chị chỉ dẫn .
     
    5298 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #66972   04/11/2010

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5291)
    Số điểm: 50833
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3545 lần
    ContentAdministrators
    SMod


    Vấn đề của bạn được quy định tại #0070c0;">khoản 1 Điều 5 Nghị định số 84/2007/NĐ-CP#0070c0;">.

    Theo đó, trên Giấy chứng nhận của bạn được ghi "nợ tiền sử dụng đất". Khi thanh toán nợ, bạn phải trả theo giá đất tại thời điểm trả nợ và được xóa "nợ tiền sử dụng đất" đã ghi trên Giấy chứng nhận.

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #66951   04/11/2010

    truongduynguyen1959
    truongduynguyen1959

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:03/11/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Không nhận thông báo nộp tiền chuyển mục đích sử dụng .

    Gia đình tôi đang làm thủ tuc xin cấp sổ quyền sử dụng đất loại đất thổ cư . Phòng đăng ký QSDĐ trao cho gia đình tôi hai giấy thông báo:
                           01- Thông báo đóng tiền lệ phí trước bạ là 21 triệu  ( tính chẳng )
                           02- Thông báo đóng tiền chuyển mục đích sử dụng là 01 tỷ 800 triệu .
    Vì không đủ tiền đóng nên tôi tạm ngưng và không nhận hai tờ thông báo trên .

    Xin luật sư cho tôi hỏi: Hiện tại tôi không nhận hai tờ thông báo trên và sao này tôi có tiền quay lại tiếp tục làm thì số tiền thông báo trên có bị thay đổi không ? Nếu có thay đổi thì lý do tại sao ?


     Mong  luật sư tư vấn giúp cho .
     
    Báo quản trị |  
  • #67031   05/11/2010

    maratong
    maratong

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (80)
    Số điểm: 490
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 15 lần


    Đương nhiên là số tiền lệ phí trên sẽ thay đổi theo thời gian, vì cơ sở để tính các khoản này dựa trên khung giá đất do UBND tỉnh, thành phố ban hành hàng năm. Giá đất do nhà nước ban hành phải đảm bảo nguyên tắc sát với giá chuyển nhượng quyền sử dụng đất thực tế trên thị trường trong điều kiện bình thường.

    kimluong20071973@yahoo.com.vn

    DT:0987180577

     
    Báo quản trị |