DanLuat 2015

ghi lô đề bị xử phạt như thế nào!?

Chủ đề   RSS   
  • #361356 07/12/2014

    mylove84

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/12/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    ghi lô đề bị xử phạt như thế nào!?

    Nhờ mấy anh tư vấn dùm: nhà e có ghi lô đề nhưng chỉ làm nhỏ chuyển cho cái ăn phần trăm. Chỉ làm qua điện thoại. Hôm rồi bị 1 bọn lừa đảo vào quậy phá,số ko trúng nó lại sửa tin thành trúng,làm um sùm lên bắt pải chung tiền và công an phường có vô giải quyết, vì ko biết xử lý bọn quậy phá như thế nào nên e và cả thằng lưu manh có đưa điện thoại cho công an giải quyết, công an dem cả 2 lên phường và lập biên bản kêu e ký nhận. Trong biên bản ghi là 1 ngày e ghi 2-3 tr giao cho thầu ăn cò và làm được khoảng 1 tháng , từ trước giờ chưa có tiền án tiền sự gì. Vậy mong luật sư tư vấn dùm trường hợp của e, về mức độ phạm tội và bị xử lý như thế nào.
     
    38371 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #361372   08/12/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2006)
    Số điểm: 12771
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 744 lần
    Lawyer

    Trường hợp này có nhiều dấu hiệu của tội đánh bạc, bạn vào www.luatdoanhgia.vn để xem về tội đánh bạc và ghi lô đề

     

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #361476   08/12/2014

    nguoitruongphu
    nguoitruongphu
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2014
    Tổng số bài viết (1090)
    Số điểm: 9134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 294 lần


    mylove84 viết:
    Nhờ mấy anh tư vấn dùm: nhà e có ghi lô đề nhưng chỉ làm nhỏ chuyển cho cái ăn phần trăm. Chỉ làm qua điện thoại. Hôm rồi bị 1 bọn lừa đảo vào quậy phá,số ko trúng nó lại sửa tin thành trúng,làm um sùm lên bắt pải chung tiền và công an phường có vô giải quyết, vì ko biết xử lý bọn quậy phá như thế nào nên e và cả thằng lưu manh có đưa điện thoại cho công an giải quyết, công an dem cả 2 lên phường và lập biên bản kêu e ký nhận. Trong biên bản ghi là 1 ngày e ghi 2-3 tr giao cho thầu ăn cò và làm được khoảng 1 tháng , từ trước giờ chưa có tiền án tiền sự gì. Vậy mong luật sư tư vấn dùm trường hợp của e, về mức độ phạm tội và bị xử lý như thế nào.

    -- CA phường sẻ ra quyết định phạt hành chánh ...cảnh cáo cam kết không được tái phạm...phạt t cao nhất  5 triệu....vì lần đầu...

    Về quy định của Điều luật tại Bộ luật hình sự:

    Điều 248. Tội đánh bạc

    1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu (2 triệu) đồng đến dưới năm mươi (dưới 50 triệu) triệu đồng hoặc dưới hai (dưới 2 triệu) triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng (3 tháng) đến ba (3 năm) năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm (2 năm) đến bảy (7 năm) năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm (50 triệu) mươi triệu đồng trở lên;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.

    Về dấu hiệu pháp lý:

    Đánh bạc là hành vi của nhiều người, ít nhất là từ 2 người trở lên tham gia bằng hình thức được thua bằng tiền hoặc hiện vật trái phép.

    Tiền hoặc hiện vật xác định đánh bạc gồm:

    • Tiền hoặc hiện vật dùng đẻ đánh bạc thu giữ được trực tiếp tại chiếu bạc;

    • Tiền hoặc hiện vật thu được trong người các con bạc mà có đủ căn cứ xác định đã được hoặc sẽ được dùng để đánh bạc;

    • Tiền hoặc hiện vật thu giữ ở nơi khác mà có đủ căn cứ xác định đã được hoặc sẽ được dùng vào đánh bạc.

    Hành vi đánh bạc đối với các hoạt động như: Chơi số đề, cá độ, đua ngựa… thì trách nhiệm hình sự được xác định đối với người chơi một lần đánh bạc là tổng số tiền, giá trị hiện vật dùng để chơi bạc trong tất cả các lần. Đối với nhiều người thì được hiểu là tổng số tiền, giá trị hiện vật mà họ và những người chơi khác dùng để đánh bạc.

    Đánh bạc có tính chất chuyên nghiệp là trường hợp người phạm tội thực hiện đánh bạc một cách thường xuyên và coi việc phạm tội là một công việc và là nguồn thu chính.

    Cho dù em có xem anh là kẻ thù !Anh vẫn xem em là bạn ,bởi vì nếu không có em ( tức kẻ thù) ,thì lấy ai đâu ...để anh vượt qua thử thách?

    nguoitruongphu

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguoitruongphu vì bài viết hữu ích
    mylove84 (08/12/2014)
  • #361560   08/12/2014

    mylove84
    mylove84

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/12/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    cám ơn về câu trả lời của luật sư.

    E lo lắng ko yên về vi phạm của e vì trên phường vẫn chưa ra quyết định phạt như thế nào, vậy cho e hỏi trường hợp của e có bị truy tố trách nhiệm hình sự ko, có bị phạt tiền nặng ko hay có bị xử giam ko vì hiện kinh tế e ko được khá và ở nhà chỉ có 2 vợ chồng và 2 đứa con ( 1 bé trai 5 tuổi và 1 bé gái 1 tuổi). E rất lo lắng khi vấn đề chưa dc giải quyết nên mong nhận dc lời tư vấn của luật sư.
     
    Báo quản trị |  
  • #361562   08/12/2014

    mylove84
    mylove84

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/12/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    cám ơn vì đã giải đáp thắc mắc cho e!!!

    E hiện vẫn lo lắng ko yên về vi phạm của e vì trên phường vẫn chưa ra quyết định phạt như thế nào, vậy cho e hỏi trường hợp của e có bị truy tố trách nhiệm hình sự ko, có bị phạt tiền nặng ko hay có bị xử giam ko vì hiện kinh tế e ko được khá và ở nhà chỉ có 2 vợ chồng và 2 đứa con ( 1 bé trai 5 tuổi và 1 bé gái 1 tuổi). E rất lo lắng khi vấn đề chưa dc giải quyết nên mong nhận dc lời tư vấn của luật sư.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-