DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Ghi chú ly hôn

(tamtran123)

Kính gửi DanLuat.

Tôi đã định cư và có quốc tịch Mỹ (15 năm), đã ly dị tại Mỹ được 10 năm. Tôi xin ghi chú ly hôn tại Sở Tư pháp TPHCM để có thể kết hôn với người Việt Nam. 

Giấy hẹn trả hồ sơ đã trễ hơn 10 ngày. Khi tôi lên hỏi thì cán bộ tư pháp trả lời rằng hồ sơ Bộ chưa gửi vào.

Kính thưa DanLuat, cũng trong mục Hôn nhân, Thừa kế (của DanLuat)  tôi thấy có phần tư vấn Điều 53: Sở Tư Pháp có trách nhiệm ghi chú....

Như vậy câu trả lời của vị cán bộ kia có đúng không ? Hay là hồ sơ của tôi có gì bị trục trặc ? Muốn khiếu nại tôi phải làm sao ?

Kính mong DanLuat tư vấn. Xin cám ơn.

  •  5250
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…