DanLuat 2015

gay tai nan giao thong

Chủ đề   RSS   
  • #150810 27/11/2011

    hoileduan

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:27/11/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    gay tai nan giao thong

    Chào mọi người!
    Tôi đang gặp phải một vấn đề rất khó mong mọi người gúp đỡ.
    Em tôi đang học đại học năm thứ 4 về nhà có đám cưới không may tránh người đi xe phía trước và gây tai nạn với một phụ nữ đang mang bầu. Sau tai nạn đứa bé vẫn ổn, còn mẹ đứa bé bị vỡ bã chè chân trái và sây sát. GĐ tôi chạy chữa và chăm sóc cho người mẹ tổng số tiền đến thời điểm này đã 40 triệu nhưng sau gđ bên kia thỏa thuận là bỏ đứa trẻ, Mẹ tôi sang thỏa thuận đền bù nhưng bên kia không chịu và đánh đập mẹ tôi. Các bạn cho tôi hỏi nếu gđ bên kia đưa ra pháp luật thì em tôi sẽ bị xử như thế nào?
    Cập nhật bởi hoileduan ngày 27/11/2011 09:43:23 CH sai lỗi
     
    2027 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #150884   28/11/2011
    Được đánh dấu trả lời

    luanls89
    luanls89
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2011
    Tổng số bài viết (336)
    Số điểm: 2899
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 144 lần


    Các này còn phải tùy thuộc vào lỗi có người em trai bạn, nếu em trai bạn vi phạm các quy định của người điều khiển phương tiện giao thông đường bộ như không có bằng lái, chạy quá tốc độ, lạch lách đánh võng, đi sai làn đường... và gây tai nạn nghiêm trọng thì tùy mức độ sẽ bị xử lý từ phạt hành chính đến xử lý hình sự. Căn cứ theo quy định tại Điều 202 Bộ luật hình sự:

    #ffffff; margin-top: 0px; margin-bottom: 0.3em; overflow-x: hidden; overflow-y: hidden; padding-top: 0.5em; padding-bottom: 0.17em; border-bottom-width: initial; border-bottom-style: none; border-bottom-color: initial; width: auto; font-size: 15px; font-family: sans-serif; line-height: 19px; text-align: -webkit-auto;">Điều 202. Tội vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ

      #ffffff;">
    1. Người nào điều khiển phương tiện giao thông đường bộ mà vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khoẻ, tài sản của người khác, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến năm năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Không có giấy phép hoặc bằng lái xe theo quy định;
      b) Trong tình trạng có sử dụng rượu, bia mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá mức quy định hoặc có sử dụng các chất kích thích mạnh khác mà pháp luật cấm sử dụng;
      c) Gây tai nạn rồi bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm hoặc cố ý không cứu giúp người bị nạn;
      d) Không chấp hành hiệu lệnh của người đang làm nhiệm vụ điều khiển hoặc hướng dẫn giao thông;
      đ) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.
    3. Phạm tội gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm.
    4. Vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ mà có khả năng thực tế dẫn đến hậu quả đặc biệt nghiêm trọng nếu không được ngăn chặn kịp thời, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến một năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.
    5. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

    Việc gia đình bạn bồi thường cho bên kia 40 triệu sẽ là 1 tình tiết giảm nhẹ (nếu như phải ra Tòa) cho em trai bạn. Gia đình cần buộc phía bị hại xác nhận đã nhận tiền khắc phục hậu quả với số tiên là...
    Chúc gia đình sẽ sớm vượt qua khó khăn

    #ffffff; margin-top: 0px; margin-bottom: 0.3em; overflow-x: hidden; overflow-y: hidden; padding-top: 0.5em; padding-bottom: 0.17em; border-bottom-width: initial; border-bottom-style: none; border-bottom-color: initial; width: auto; font-size: 15px; font-family: sans-serif; line-height: 19px; text-align: -webkit-auto;">Điều 202. Tội vi phạm quy định về điều khiển phương tiện giao thông đường bộ

      #ffffff;">
    1. Người nào điều khiển phương tiện giao thông đường bộ mà vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khoẻ, tài sản của người khác, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến năm năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Không có giấy phép hoặc bằng lái xe theo quy định;
      b) Trong tình trạng có sử dụng rượu, bia mà trong máu hoặc hơi thở có nồng độ cồn vượt quá mức quy định hoặc có sử dụng các chất kích thích mạnh khác mà pháp luật cấm sử dụng;
      c) Gây tai nạn rồi bỏ chạy để trốn tránh trách nhiệm hoặc cố ý không cứu giúp người bị nạn;
      d) Không chấp hành hiệu lệnh của người đang làm nhiệm vụ điều khiển hoặc hướng dẫn giao thông;
      đ) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.
    3. Phạm tội gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm.
    4. Vi phạm quy định về an toàn giao thông đường bộ mà có khả năng thực tế dẫn đến hậu quả đặc biệt nghiêm trọng nếu không được ngăn chặn kịp thời, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến một năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm.
    5. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.

    #ffffff; margin-top: 0px; margin-bottom: 0.3em; overflow-x: hidden; overflow-y: hidden; padding-top: 0.5em; padding-bottom: 0.17em; border-bottom-width: initial; border-bottom-style: none; border-bottom-color: initial; width: auto; font-size: 15px; font-family: sans-serif; line-height: 19px; text-align: -webkit-auto;">

    Chuyên viên pháp lý: Nguyễn Thành Luân

    - Điện thoại: 0974.220.145

    - Gmail: thanhluanls89@gmail.com

    Sông có thể cạn, núi có thể mòn

    Song chân lý ấy không bao giờ thay đổi

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ ( Liên hệ 24/24)

     
    Báo quản trị |  
  • #150893   28/11/2011

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6833)
    Số điểm: 78023
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3734 lần


    GĐ tôi chạy chữa và chăm sóc cho người mẹ tổng số tiền đến thời điểm này đã 40 triệu nhưng sau gđ bên kia #ff0000; text-decoration: underline;">thỏa thuận là bỏ đứa trẻ?

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |