DanLuat 2015

Em xinh chào anh chị cho em hỏi là Bằng Trung cấp nghề học theo hệ 3 năm có tương đương với Bằng THPT hệ bổ túc ko vậy cảm ơn..

Chủ đề   RSS   
  • #266875 04/06/2013

    thanhphat500

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/06/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Em xinh chào anh chị cho em hỏi là Bằng Trung cấp nghề học theo hệ 3 năm có tương đương với Bằng THPT hệ bổ túc ko vậy cảm ơn..

    Em xinh chào anh chị cho em hỏi là Bằng Trung cấp nghề học theo hệ 3 năm có tương đương với Bằng THPT hệ bổ túc ko vậy cảm ơn.. anh chị rất nhiều..

     
    2643 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #266892   04/06/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13672)
    Số điểm: 94201
    Cảm ơn: 3096
    Được cảm ơn 4719 lần
    SMod

    Chào bạn, nói tương đương một cách chung chung thì chắc chắn là không rồi.

    Tuy nhiên trong một số trường hợp thì hai tấm bằng này có cùng 1 quyền lợi cho nên cói thể coi là tương đương được. Vấn đề là bạn muốn nói tới điều kiện hay nhu cầu cụ thể nào trong việc sử dụng bằng cấp này không ?

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    thanhphat500 (11/06/2013)
  • #268434   11/06/2013

    thanhphat500
    thanhphat500

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/06/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    VD. như em muốn thi kỳ thi ĐH cao đẳng hằng năm. và thi vào các trường ĐH có hệ tại chức. các khối đc. ko Anh..

     
    Báo quản trị |  
  • #268546   11/06/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13672)
    Số điểm: 94201
    Cảm ơn: 3096
    Được cảm ơn 4719 lần
    SMod

    Chào bạn, theo quy chế tuyển sinh đại học, cao đẳng hệ chính quy thì điều kiện tuyển sinh như sau. Theo đó thì cả hai loại bằng đều được dự thi.

    Điều 5. Điều kiện dự thi

    1. Mọi công dân không phân biệt dân tộc, tôn giáo, tín ngưỡng, giới tính, nguồn gốc gia đình, địa vị xã hội hoặc hoàn cảnh kinh tế, nếu có đủ các điều kiện sau đây đều được dự thi tuyển sinh ĐH, CĐ:

    a) Đã tốt nghiệp trung học phổ thông (THPT) theo hình thức giáo dục chính quy hoặc giáo dục thường xuyên, trung cấp chuyên nghiệp, trung học nghề, trung cấp nghề (sau đây gọi chung là trung học);

    Người đã tốt nghiệp trung cấp nghề phải là người đã tốt nghiệp trung học cơ sở, đã học đủ khối lượng kiến thức và thi tốt nghiệp các môn văn hóa THPT đạt yêu cầu theo quy định của Bộ GD&ĐT;

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    thanhphat500 (12/06/2013)