Em nộp chậm báo cáo sử dụng hóa đơn thì sẽ như thế nào?

Chủ đề   RSS   
  • #272864 01/07/2013

    hakthn14

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/07/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Em nộp chậm báo cáo sử dụng hóa đơn thì sẽ như thế nào?

    Em chào luật sư/ anh, chị cho em xin hỏi chút

     

    E là sinh viên mới ra trường, đầu năm 2013 e làm kế  toán cho 1 doanh nghiệp nhỏ. E mới ra trường  nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Bởi vậy nên Quý 1 vừa rồi e chỉ làm mỗi kê khai thuế mạng hàng tháng chứ không làm Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn và thuế TNDN tạm tính. Ngày 24/6/2013 e mới làm 2 báo cáo trên và nộp qua mạng cho cơ quan thuế. Vậy cho e hỏi là e bị phạt ở mức nào ạ, số tiền phạt có thể bao nhiêu ạ?

     
    5816 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #273001   02/07/2013

    toan.tx
    toan.tx

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/10/2012
    Tổng số bài viết (38)
    Số điểm: 238
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Chào em,

    - Về việc chậm nộp báo cáo sử dụng hóa đơn được quy định như sau: Trường hợp tổ chức cá nhân bán hàng hóa, dịch vụ nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày hết hạn nộp thì không bị xử phạt; trường hợp nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn  sau 10 ngày kể từ ngày hết hạn thì  tổ chức, cá nhân bị phạt  ở mức phạt tối thiểu của khung tiền phạt quy định tại Khoản 3 Điều 33 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP (mức phạt là 2.000.000 đồng)

    - Đối với việc chậm nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính thì bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

    Cập nhật bởi toan.tx ngày 02/07/2013 10:53:58 SA
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn toan.tx vì bài viết hữu ích
    hakthn14 (11/07/2013)
  • #274537   11/07/2013

    hakthn14
    hakthn14

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/07/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    toan.tx viết:

    Chào em,

    - Về việc chậm nộp báo cáo sử dụng hóa đơn được quy định như sau: Trường hợp tổ chức cá nhân bán hàng hóa, dịch vụ nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày hết hạn nộp thì không bị xử phạt; trường hợp nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn  sau 10 ngày kể từ ngày hết hạn thì  tổ chức, cá nhân bị phạt  ở mức phạt tối thiểu của khung tiền phạt quy định tại Khoản 3 Điều 33 Nghị định số 51/2010/NĐ-CP (mức phạt là 2.000.000 đồng)

    - Đối với việc chậm nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính thì bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

    Dạ vâng, em cảm ơn ạ

     
    Báo quản trị |  
  • #273256   03/07/2013

    hienit2591
    hienit2591

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:13/05/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 10
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    hôm trước em cũng nộp chậm bcao tình hình sử dụng hóa đơn, 2 triệu ... hức hức

    Công ty Tư vấn quản lý thuế HN - Dịch vụ kế toán trọn gói và nhận làm Dịch vụ quyết toán thuế cho mọi loại hình doanh nghiệp

     
    Báo quản trị |