DanLuat 2015

Em có tham gia đánh bạc trên mạng nhờ tư vấn dùm .....????

Chủ đề   RSS   
  • #312085 03/03/2014

    Em có tham gia đánh bạc trên mạng nhờ tư vấn dùm .....????

    Em có tham gia đánh bạc trên mạng. thời gian khoản 3 đến 4 tháng từ tháng 10 năm 2013 đến hết tháng 12 năm 2014 thi em bi công an phong tỏa tk ngân hàng cá nhân. Từ ngày khóa tk cá nhân em nghỉ chơi đánh bạc và hủy tài khoàn thành viên tren trang mạng đánh bac và không tham gia đánh bạc nữa 

    Vừa qua bô công an mời em lên làm việc. em có nhận hành vi đánh bạc của mình và chỉ chơi dánh bạc vào buổi trưa khoản từ 11h-13h. và có chơi bài 3 lá tính điểm. với mức cược nhỏ nhất là 50 ngìn và cao nhất la 2 triệu đông. số tiền mỗi lần em gửi vào tk thành viên thấp nhất la 300 ngàn và cao nhất là 2 triệu đồng vì hiện nay trang web thành viên em đã y/c hủy nên không thể sao kê mức cược mỗi lần chơi cao nhất là bao nhiêu nên em khai như vậy!
    vậy xin luật sư tư vấn dùm trường hợp của em co bi truy tố không va khung hình phạt như thê nào? 
    Xin chân trọng cám ơn!
     
    3151 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #312247   04/03/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2743)
    Số điểm: 29922
    Cảm ơn: 726
    Được cảm ơn 1066 lần


    Trường hợp này bạn có thể bị khởi tố theo Điều 248 Bộ luật hình sự sửa đổi năm 2009 nhé.

    Điều 248. Tội đánh bạc

    1. Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 249 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị từ năm mươi triệu đồng trở lên;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    maxmin1980 (08/03/2014)
  • #313041   08/03/2014

    CHO EM HỎI THÊM:

    Bên công an chỉ mới lấy lời khai. như vậy lời khai đã có đủ cơ sở pháp lý để đề nghi khởi tố hay không. vi em tham gia trên mạng,khi nghĩ chơi em y/c hủy tài khoản tham gia nên không thê sao kê được mức cược. 

    xin cám ơn!

     
    Báo quản trị |