DanLuat 2015

dùng thủ thuật trộm đoạt tài sản từ thẻ tín dụng Ngân Hàng sẽ bị phạt ra sao?

Chủ đề   RSS   
  • #274230 09/07/2013

    nguyenhoanchau1985

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:09/07/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    dùng thủ thuật trộm đoạt tài sản từ thẻ tín dụng Ngân Hàng sẽ bị phạt ra sao?

    Xin Chào Mọi người!

    Mình có 1 người em Tên Q .

    Q Đã Dùng thủ thuật lấy cấp số tk thẻ của chị H, rồi sao đó chuyển vào tài khoản của Q 5tr đồng, Vậy cho Mình hỏi Q sẽ Bị xử phạt như thế nào ? Q chưa có tiền án.Phạm Tội Lần Nào..

    Và nếu Q k Lấy 5tr mà chỉ Lấy 2tr đồng thì sẽ Bị xử phạt ra sao?

    Mong Mọi người trả lời thắc mắc của mình giùm..Xin chân thần

     

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 09/07/2013 08:05:21 CH bỏ in đậm toàn bài
     
    2631 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #274268   09/07/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    Thân chào bạn!

    Hành vi trên của Q có dấu hiệu phạm tội Trộm cắp tài sản theo quy định tại điều 138 Bộ luật hình sự.

    Tài sản trộm cắp từ 2 triệu đồng trở lên đã có căn cứ khởi tố về tội này, nếu Q lấy 05 tr hoặc 2tr thì mức hình phạt sẽ tùy từng trường hợp mà nặng hoặc nhẹ hơn căn cứ vào các tình tiết khác của vụ án mới có thể quyết định 1 hình phạt tương thích.

    Bạn tham khảo Bộ luật hình sự:

    Điều 138. Tội trộm cắp tài sản

    1. Người nào trộm cắp tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    a) Có tổ chức;

    b)  Có tính chất chuyên nghiệp;

    c)  Tái phạm nguy hiểm;

    d) Dùng thủ đoạn xảo quyệt, nguy hiểm;

    đ) Hành hung để tẩu thoát;

    e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;

    g)  Gây hậu quả nghiêm trọng.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

    a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ hai trăm triệu đồng đến dưới năm trăm triệu đồng;

    b) Gây hậu quả rất nghiêm trọng.

    4. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười hai năm đến hai mươi năm hoặc tù chung thân:

    a) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm trăm triệu đồng trở lên;

    b) Gây hậu quả đặc biệt  nghiêm trọng.

    5. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng.

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-