DanLuat 2015

Đủ tuổi làm CMND chưa?

Chủ đề   RSS   
  • #490209 23/04/2018

    Tloi312

    Male
    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Đủ tuổi làm CMND chưa?

    Cho hỏi con tôi sih ngày 12/08/2002 tới nay đã đủ tuổi để đăng kí cmnd chưa ạ

     
    303 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #490214   23/04/2018

    Theo quy định tại điểm I Mục I tại Thông tư 04/1999/TT-BCA thì:" 1. Đối tượng được cấp CMND 


    Điều 3 Nghị định số 05/1999/NĐ-CP quy định đối tượng được cấp CMND là những người sau đây: 

    a- Công dân Việt Nam từ đủ 14 tuổi trở lên, cơ sở để tính tuổi theo ngày, tháng, năm sinh ghi trong hộ khẩu hoặc giấy khai sinh; 

    b- Công dân Việt Nam đang cư trú trên lãnh thổ Việt Nam được hiểu là công dân đó đang sinh sống, làm việc, học tập... tại một địa chỉ xác định trên lãnh thổ Việt Nam"
    Nếu con A/C là công dân Việt Nam và đã đủ 14 tuổi trở lên, không thuộc các đối tượng tạm thời chưa được cấp CMND theo quy định của pháp luật thì con A/C đã đủ tuổi làm CMND rồi  nhé. 

     

    Cập nhật bởi myhung2004 ngày 23/04/2018 11:07:56 SA
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-